भारतीय खेळाडू सध्या बीसीसीआयकडून देण्यात येणाऱ्या केंद्रीय कराराची वाट पाहत आहेत. खरंतर, त्याची घोषणा आधीच व्हायला हवी होती, पण काही कारणांमुळे ती लांबणीवर पडत आहे. बीसीसीआयने अद्याप याची घोषणा केलेली नसली तरी, याबाबत एक मोठी आणि महत्त्वाची बातमी नक्कीच समोर आली आहे. केंद्रीय करारात तीन खेळाडूंना प्रवेश मिळण्याची शक्यता आहे.
बीसीसीआय लवकरच भारतीय खेळाडूंसाठी केंद्रीय करार जाहीर करणार असल्याचे कळले आहे. त्यात बदल होण्याची फारशी शक्यता नाही, परंतु काही नवीन आणि तरुण खेळाडूंना त्यात स्थान दिले जाऊ शकते. क्रिकबझच्या एका अहवालात असे दिसून आले आहे की अभिषेक शर्मा, नितीश कुमार रेड्डी आणि हर्षित राणा यांना पहिल्यांदाच केंद्रीय करारात समाविष्ट केले जाऊ शकते.
अभिषेक शर्मा, नितीश कुमार रेड्डी, हर्षित राणा, वरुण चक्रवर्ती आणि श्रेयस अय्यर यांच्यासाठी बीसीसीआयच्या केंद्रीय करारात समाविष्ट होण्याची शक्यता आहे.
अभिषेक शर्मा – त्याने 12 टी-20 सामने खेळले आहेत, त्यामुळे बीसीसीआयच्या नियमांनुसार तो थेट C ग्रेडमध्ये येऊ शकतो.
नितीश कुमार रेड्डी – त्याने 5 कसोटी आणि 4 टी-20 सामने खेळले आहेत, त्यामुळे त्याची जागाही जवळपास निश्चित आहे.
हर्षित राणा – त्याने तिन्ही प्रकारात (कसोटी, वनडे, टी-20) सामने खेळले आहेत. जरी संख्या कमी असली तरी अनुभव असल्यामुळे त्यालाही संधी मिळू शकते.
वरुण चक्रवर्ती – त्याने 4 वनडे आणि 18 टी-20 सामने खेळले आहेत, त्यामुळे तो देखील दावेदार आहे.
श्रेयस अय्यर – अय्यरला मागीलवेळी करारातून वगळण्यात आले होते, ते आता पुन्हा येण्याची शक्यता आहे. त्यांनी चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये चांगली कामगिरी केली आणि आयसीसीने त्यांना मार्चसाठी ‘प्लेअर ऑफ द मंथ’ही निवडलं आहे.
ए प्लस ग्रेड – रोहित शर्मा, विराट कोहली, जसप्रीत बुमराह आणि रवींद्र जडेजा हे आधीच या ग्रेडमध्ये आहेत. जरी काहींनी टी-20 क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली असली तरी ते ग्रेडमध्ये कायम राहण्याची शक्यता आहे.
एकंदरीत, नवीन खेळाडूंना संधी मिळण्याची शक्यता आहे आणि काही जुन्यांचा पुनरागमन होणार आहे. बीसीसीआय लवकरच याची अधिकृत घोषणा करेल.






