---Advertisement---

पाकिस्तान आणि नामीबियाच्या सामन्यात ऊन पडणार की पाऊस खेळ बिघडवणार? जाणून घ्या कोलंबोचे हवामान

On: मंगळवार, फेब्रुवारी 17, 2026 10:04 PM
---Advertisement---

पाकिस्तान १८ फेब्रुवारीला कोलंबोमध्ये टी-२० वर्ल्ड कप २०२६ च्या त्यांच्या शेवटच्या ग्रुप ‘ए’ सामन्यात नामीबियाशी भिडणार आहे. हा सामना भारतीय प्रमाणवेळेनुसार दुपारी ३:०० वाजता सुरू होईल. अशा परिस्थितीत, बुधवारी तिथे हवामान कसे असेल हे जाणून घेण्यासाठी क्रिकेट चाहते उत्सुक आहेत.

हा सामना पाकिस्तानसाठी अत्यंत महत्त्वाचा आहे, ज्यांच्याकडे सध्या ३ सामन्यांत ४ गुण आहेत. विजय मिळाल्यास किंवा पाऊस पडल्यास देखील ते सुपर ८ फेरीमध्ये पोहोचू शकतात. मात्र, नामीबियाकडून पराभव झाल्यास, त्यांच्या पात्रतेच्या (Qualification) आशा त्याच दिवशी नंतर होणाऱ्या भारत विरुद्ध नेदरलँड्स सामन्याच्या निकालावर अवलंबून असतील. नेदरलँड्सला पात्र होण्यासाठी त्यांचा खराब नेट रन रेट (-१.३५२) सुधारणे आणि ४ गुणांपर्यंत पोहोचण्यासाठी मोठ्या फरकाने विजय मिळवणे आवश्यक असेल. जर पाकिस्तान पुढे गेला, तर ते सुपर ८ फेरीच्या ग्रुप २ मध्ये न्यूझीलंड, इंग्लंड आणि श्रीलंका यांच्यासोबत सामील होतील.

पाकिस्तानने त्यांच्या मोहिमेची सुरुवात नेदरलँड्सवर रोमहर्षक विजय मिळवून केली, ज्यामध्ये फहीम अशरफच्या ११ चेंडूत २९ धावांच्या वादळी खेळीमुळे शेवटच्या २ षटकांत २९ धावांचा यशस्वी पाठलाग केला. त्यानंतर त्यांनी अमेरिकेवर शानदार विजय मिळवला, परंतु भारताविरुद्ध त्यांना मोठ्या पराभवाला सामोरे जावे लागले. भारताने १७५/७ धावा केल्या होत्या आणि त्यानंतर पाकिस्तानचा डाव ११४ धावांवर आटोपला. कर्णधार सलमान अली आगा यांनी मान्य केले की, खराब कामगिरी आणि सुरुवातीच्या विकेट्स पडल्यामुळे त्यांना सामना गमवावा लागला.*

कोलंबोमध्ये ढगाळ वातावरण राहण्याची शक्यता आहे, परंतु पावसामुळे खेळात जास्त अडथळा येण्याची शक्यता कमी आहे. तापमान २४ ते २८ अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान असेल, आर्द्रता (Humidity) साधारण ८० टक्के असेल आणि १० ते १५ किलोमीटर वेगाने वारे वाहतील, ज्यामुळे खेळण्यासाठी परिस्थिती थोडी आव्हानात्मक होऊ शकते.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---