---Advertisement---

‘मी शुबमन गिलसाठी काहीही सहन करायला तयार आहे…’गौतम गंभीर यांच्या विधानाची क्रिकेटविश्वात चर्चा

On: रविवार, ऑक्टोबर 12, 2025 11:24 AM
---Advertisement---

भारतीय क्रिकेट संघाचे हेड कोच गौतम गंभीर आपल्या वक्तृत्वासाठी ओळखले जातात. आता भारत-वेस्ट इंडिज कसोटी मालिकेच्या दरम्यान त्यांनी एक मोठे विधान केले आहे. त्यांनी म्हटले की ते शुभमन गिलसाठी होणाऱ्या सर्व टीकांना सहन करण्यास तयार आहेत. गंभीर म्हणाले की ते गिलला नेहमी सांगतात की त्याला पूर्ण पाठिंबा मिळणार आहे. गंभीर उत्सुक आहेत पाहण्यासाठी की कर्णधार म्हणून गिल कसा वागताना दिसेल, जेव्हा त्याचा संघ कठीण परिस्थितीत असेल.

गिल, ज्याला या वर्षीच रोहित शर्माच्या निवृत्तीनंतर कसोटी संघाचे कर्णधारपद देण्यात आले होते, तो आता वनडे संघाचाही कर्णधार बनला आहे आणि ऑस्ट्रेलियाच्या दौऱ्यावर पहिल्यांदाच कोणत्याही व्हाईट-बॉल सामन्यात भारतीय संघाचे नेतृत्व करताना दिसेल. भारत-ऑस्ट्रेलिया वनडे मालिका 19 ऑक्टोबरपासून सुरू होणार आहे.

शुबमन गिलच्या कर्णधारपदा बाबत कोच गौतम गंभीर म्हणाले, “तो वनडे संघाचा कर्णधार आहे. मी पाहू इच्छितो की तो त्या वेळेस कसा प्रतिसाद देतो, जेव्हा संघ कठीण परिस्थितीत असेल. हे त्याच्या वैयक्तिक कामगिरीसाठी आणि संघासाठीही महत्त्वाचे ठरू शकते. मी नेहमीच त्याला एक गोष्ट सांगतो, मी नेहमीच तुला सपोर्ट आणि संरक्षण देईन.”

गौतम गंभीर पुढे म्हणाले, “माझे काम त्याच्यावरून दबाव हटवणे आहे. तो जोपर्यंत संघासाठी चांगले काम करत राहील, ड्रेसिंग रूममध्ये खेळाडूंशी प्रामाणिक राहील आणि पारदर्शकता ठेवेल, मी त्याच्या साठी सर्व टीकांना सहन करण्यास तयार आहे. हेच सन्मान मिळवण्याचा एकमेव मार्ग आहे.”

दिल्लीमध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यात शुबमन गिलने नाबाद 129 धावांची पारी खेळत अनेक मोठे विक्रम मोडले होते. हे त्याच्या कसोटी कारकिर्दीतील 10वे शतक आहे. त्याच्या या पारीमुळे भारताला पहिल्या डावात 518 धावांपर्यंत पोहोचण्यात मदत झाली होती.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---