---Advertisement---

जय शहा आयसीसीचे अध्यक्ष झाल्यास बीसीसीआयची चिंता वाढणार; जाणून घ्या मोठं कारण

Jay Shah
---Advertisement---

पुढील आयसीसी चेअरमन म्हणून जय शाह यांची निवड करण्याच्या बाजूने पारडं जड असले तरी, त्यानंतर बीसीसीआयच्या सचिव म्हणून त्यांची जागा कोण घेणार हे अद्याप स्पष्ट नाही. आयसीसीच्या पदासाठी शहा यांना 16 पैकी 15 आयसीसी बोर्ड सदस्यांचा पाठिंबा असल्याचे मानले जात आहे. परंतु त्यांना हे पद स्वीकारायचे आहे की नाही. हे ठरवण्यासाठी त्यांच्याकडे 96 तासांपेक्षा कमी वेळ आहे.

बीसीसीआय सचिव म्हणून शहांच्या सलग दुसऱ्या कार्यकाळात अजून एक वर्ष बाकी आहे. आयसीसीचे नवे अध्यक्ष 1 डिसेंबर रोजी पदभार स्वीकारतील आणि नामांकन दाखल करण्याची अंतिम तारीख 27 ऑगस्ट आहे. शहा यांना सर्वात श्रीमंत क्रिकेट बोर्डात परत येण्यासाठी अनिवार्य तीन वर्षांचा ‘कूलिंग ऑफ कालावधी’ ऑक्टोबर 2025 मध्ये त्यांचा कार्यकाळ पूर्ण झाल्यानंतर सुरू होईल. परंतु बीसीसीआयमध्ये शाह यांची जागा कोण घेणार यावर मोठे प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे कारण ते आणि त्यांच्या जवळच्या लोकांनी अद्याप त्यांच्या तात्काळ योजना सामायिक केल्या नाहीत.

हे होई शकतात बीसीसीआयचे सचिव-

राजीव शुक्ला: अशी शक्यता आहे की बीसीसीआय या पदांमध्ये फेरबदल करेल आणि शुक्ला, विद्यमान उपाध्यक्ष आणि राज्यसभेतील काँग्रेस खासदार, यांना एक वर्षासाठी काम करण्यास सांगेल. शुक्ला यांनी सचिव होण्यास नक्कीच हरकत नाही.

आशिष शेलार: महाराष्ट्र भाजपचे दिग्गज शेलार हे बीसीसीआयचे खजिनदार आणि मुंबई क्रिकेट असोसिएशन (एमसीए) प्रशासनातील एक मोठे नाव आहे. शेलार हे चतुर राजकारणी असले आणि त्यांना बीसीसीआयच्या सचिवपदासाठी आपला वेळ द्यावा लागणार असला तरी तेही या शर्यतीत सहभागी होऊ शकतात.

अरुण धुमाळ: इंडियन प्रीमियर लीगच्या अध्यक्षांना बोर्ड चालवण्याचा अनुभव आहे. ते लुधियाना क्रिकेट लीगचे खजिनदार आणि प्रमुख राहिले आहेत.

हेही वाचा-

शिखर धवनच्या कारकिर्दीत भर घालणारे हे 5 अभेद्य विक्रम, याबाबतीत सचिन-कोहलीही खूप लांब
शिखर धवन ‘मिस्टर आयसीसी’ म्हणून का प्रसिद्ध, या तीन स्पर्धा देतात प्रत्यक्षात साक्ष!
PAK vs BAN; पाकिस्तानची नाचक्की! 15 रुपयांना नाही विकले तिकीट, आता चक्क मोफत प्रवेश!

Join WhatsApp

Join Now

---Advertisement---