---Advertisement---

IND vs BAN; रोहित शर्माच्या चुकामुळे अक्षर पटेलच्या हॅट्ट्रिकची संधी हुकली!

---Advertisement---

गुरुवार 20 फेब्रुवारी हा दिवस भारतीय अष्टपैलू खेळाडू अक्षर पटेलसाठी ऐतिहासिक ठरला असता. तो एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये हॅट्ट्रिक घेणाऱ्या निवडक भारतीय खेळाडूंच्या गटात सामील झाला असता. मात्र, कर्णधार रोहित शर्माच्या चुकीमुळे अक्षर पटेल हॅट्ट्रिक घेऊ शकला नाही. बांग्लादेशविरुद्ध त्याने दोन चेंडूत दोन विकेट्स घेतल्या पण त्यानंतर कर्णधार रोहित शर्माने एक सोपा झेल सोडला. यानंतर, रोहित शर्माची प्रतिक्रिया पाहण्यासारखी होती. तो स्वतःवर निराश झाला आणि हातांनी जमिनीवर आपटताना दिसला.

अक्षर पटेल भारतासाठी पहिला आणि डावातील नववा षटक टाकण्यासाठी आला. कर्णधार रोहित शर्माने त्याला स्लिप दिली. अक्षर पटेलने दुसऱ्या चेंडूवर तन्जीद हसनला बाद केले. पुढच्याच चेंडूवर अनुभवी फलंदाज मुशफिकुर रहीमला केएल राहुलने विकेटमागे झेलबाद केले. यानंतर, कर्णधार रोहित शर्माला त्याच्यासाठी हॅट्ट्रिक घ्यायची होती. त्यासाठी त्याने दोन स्लिप आणि एक लेग स्लिप लावली. तो स्वतः पहिल्या स्लिपमध्ये उभा होता. त्याच्याकडे जाकर अलीचा झेल आला. झेल सोपा वाटत होता. पण रोहित शर्माला दोन प्रयत्नांतही तो पकडता आला नाही. यानंतर, तो जमिनीवर हात आपटून निराशा व्यक्त करताना दिसला.

पाहा व्हिडिओ-


भारतीय संघाने चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2025 पहिल्या सामन्याच्या पहिल्या तासात केलेली ही एकमेव चूक होती. ज्यामध्ये कर्णधार रोहित शर्मा स्वतः सहभागी होता. जर रोहित शर्माने हा झेल घेतला असता तर अक्षर पटेलची ही हॅटट्रिक ठरली असती आणि भारताला सहावे यश मिळाले असते. मात्र, अद्याप एकही विकेट पडलेली नाही. या बातमीखेरीस बांग्लादेशने 71 धावा केल्या आहेत.  शेवटचे फक्त पाच विकेट त्यांच्या हातात आहेत. रोहित शर्मा झेल सोडल्याने अनेक वेळा निराश दिसत आहे.

हेही वाचा-

आम्ही कोणत्याही संघाला हरवू शकतो! भारतालाही पराभूत करणार का बांगलादेश ? काय म्हणाला कर्णधार
‘भारताच्या ताकदीपुढे नमते!’ सामन्यापूर्वीच पाकिस्तानी दिग्गजाची शरणागती!
फखर झमान दुखापतीमुळे बाहेर, पाकिस्तानचे चॅम्पियन्स ट्रॉफीतील आव्हान कठीण

Join WhatsApp

Join Now

---Advertisement---