टीम इंडियाने आशिया कपच्या यंदाचे विजेतेपद जिंकले. भारताने अंतिम सामन्यात पाकिस्तानला चार विकेट्सने हरवून आशिया कप ट्रॉफी जिंकली. या स्पर्धेत भारत आणि पाकिस्तान तीन वेळा आमनेसामने आले आणि तिन्ही वेळा टीम इंडिया जिंकली. आशिया कप 2025 मध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील प्रत्येक सामना वादग्रस्त ठरला आहे. आता, आयसीसीने या प्रकरणावर आपला पहिला निर्णय जारी केला आहे. आयसीसीने 14 आणि 28 सप्टेंबर रोजी होणाऱ्या सामन्यांसाठी पाकिस्तानी वेगवान गोलंदाज हरिस रौफवर बंदी घातली आहे.
आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने हरिस रौफला गट सामन्यासाठी दोन आणि 14 सप्टेंबरच्या सामन्यासाठी दोन डिमेरिट पॉइंट्स दिले आहेत. यामुळे 24 महिन्यांच्या चक्रात हरिसचे एकूण चार डिमेरिट पॉइंट्स झाले आहेत आणि त्याच्यावर दोन सामन्यांसाठी बंदी घालण्यात आली आहे. हरिस आता पुढील दोन सामन्यांसाठी पाकिस्तान संघाबाहेर असेल. 14 सप्टेंबरच्या सामन्यासाठी सूर्यकुमार यादवला 30% दंड ठोठावण्यात आला आहे. कलम 2.21 चे उल्लंघन केल्याबद्दल तो दोषी आढळला. त्याला त्याच्या सामन्याच्या फीच्या 30% दंड आणि दोन डिमेरिट पॉइंट देण्यात आले. पाकिस्तानच्या साहिबजादा फरहानलाही त्याच कलमाअंतर्गत दंड करण्यात आला.
भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सुपर 4 स्टेज सामना 21 सप्टेंबर रोजी खेळवण्यात आला. मॅच रेफरी अँडी पायक्रॉफ्ट यांनी या प्रकरणाची सुनावणी केली. भारतीय वेगवान गोलंदाज अर्शदीप सिंगवर कलम 2.6 अंतर्गत आरोप ठेवण्यात आला होता, जो अश्लील किंवा आक्षेपार्ह हावभावांशी संबंधित आहे. तथापि, चौकशीनंतर तो निर्दोष आढळला आणि त्यामुळे कोणतीही शिक्षा लागू करण्यात आली नाही.
28 सप्टेंबर रोजी खेळवण्यात आलेल्या स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यात दोन खेळाडूंवर कारवाई करण्यात आली. टीम इंडियाचा वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहला (भारत) कलम 2.21 अंतर्गत आरोप ठेवण्यात आला आणि त्याला अधिकृत इशारा आणि एक डिमेरिट पॉइंट मिळाला. त्याने दंड स्वीकारला, त्यामुळे औपचारिक सुनावणीची आवश्यकता नव्हती. दरम्यान, त्याच कलमाच्या दुसऱ्या उल्लंघनासाठी हरीस रौफ दोषी आढळला. रिची रिचर्डसन यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या सुनावणीत त्याला त्याच्या सामन्याच्या मानधनाच्या 30 टक्के दंड ठोठावण्यात आला आणि दोन अतिरिक्त डिमेरिट पॉइंट्स मिळाले.





