---Advertisement---

भारताचा सलग दुसरा वर्ल्ड कप विजय; फायनलमध्ये चीनी तैपेईला चारली धुळ

On: मंगळवार, नोव्हेंबर 25, 2025 6:41 AM
---Advertisement---

ढाका येथे झालेल्या महिला कबड्डी विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात भारतीय महिला कबड्डी संघाने पुन्हा एकदा जागतिक स्तरावर आपले वर्चस्व पुन्हा एकदा सिद्ध केले. महिला कबड्डीमध्ये देशाची वाढती ताकद आणि श्रेष्ठता सिद्ध करणारे हे भारताचे सलग दुसरे विश्वचषक विजेतेपद आहे.

भारतीय संघाने गट टप्प्यापासून अंतिम फेरीपर्यंत उत्कृष्ट कामगिरी केली, सर्व गट सामने जिंकले. भारतीय संघाने उपांत्य फेरीत इराणचा 33-21 असा पराभव केला आणि अंतिम फेरीत चायनीज तैपेईचा पराभव करून विजेतेपद पटकावले. चायनीज तैपेईनेही आपले सर्व लीग सामने जिंकले आणि उपांत्य फेरीत यजमान बांगलादेशचा 25-18 असा पराभव करून अंतिम फेरी गाठली.

हरियाणा स्टीलर्सचे मुख्य प्रशिक्षक मनप्रीत सिंग यांनी संघाचे कौतुक करताना म्हटले की, महिला संघाने संपूर्ण देशाला अभिमान वाटेल अशा पद्धतीने कामगिरी केली. त्यांचा आत्मविश्वास आणि टीमवर्क उत्कृष्ट होते. माजी भारतीय खेळाडू म्हणून, मला माहिती आहे की ही पातळी गाठणे किती कठीण आहे. खेळाडू आणि सपोर्ट स्टाफला शुभेच्छा.

पुणेरी पलटणचे मुख्य प्रशिक्षक अजय ठाकूर यांनीही आनंद व्यक्त केला. ते म्हणाले की, ढाका येथे महिला संघाचा सलग दुसरा विश्वचषक विजय हा संपूर्ण देशासाठी अभिमानाची बाब आहे. अंतिम फेरीत त्यांचे वर्चस्व गेल्या काही वर्षांत महिला कबड्डीने किती प्रगती केली आहे हे दर्शवते. बांगलादेशमध्ये होत असलेला विश्वचषक देखील या खेळाची जागतिक लोकप्रियता दर्शवितो. येत्या काळातही ही गती कायम राहील अशी आशा आहे. हे उल्लेखनीय आहे की महिला कबड्डी विश्वचषक 2025 मध्ये 11 देशांनी भाग घेतला होता, जे जागतिक स्तरावर महिला कबड्डी किती वेगाने प्रगती करत आहे हे दर्शवते.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---