---Advertisement---

मनमोहन सिंग यांच्या निधनाने क्रिकेट विश्व दु:खी, हरभजन-युवराजसह सेहवागने दिली भावनिक प्रतिक्रिया

On: शुक्रवार, डिसेंबर 27, 2024 8:28 AM
---Advertisement---

भारताचे माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांचे गुरुवारी, 26 डिसेंबर रोजी वयाच्या 92व्या वर्षी निधन झाले. त्यांच्यावर ऑल इंडिया इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्सेस दिल्ली (एम्स) येथे उपचार सुरू होते. मनमोहन सिंग 2004 मध्ये भारताचे 13 वे पंतप्रधान बनले आणि त्यांचा कार्यकाळ 2014 पर्यंत टिकला. भारताचे विद्यमान पंतप्रधान नरेंद्र मोदीपासून ते राजकारण, चित्रपट उद्योग आणि क्रीडा जगतातील व्यक्तिमत्त्वांनीही भारताच्या माजी पंतप्रधानांच्या निधनावर शोक व्यक्त केला आहे.

एम्सने जारी केलेल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, वाढत्या वयामुळे डॉ. मनमोहन सिंग यांची प्रकृती खालावली होती. 26 डिसेंबर रोजी ते अचानक बेशुद्ध झाले आणि त्यांची प्रकृती बिघडल्याने त्यांना गुरुवारी रात्री 8 वाजता एम्समध्ये दाखल करण्यात आले. सुमारे एक तास 40 मिनिटांनी त्यांना एम्समध्ये मृत घोषित करण्यात आले.

भारताचा दिग्गज फिरकी गोलंदाज हरभजन सिंगने मनमोहन सिंग यांच्या निधनाबद्दल सोशल मीडियाच्या माध्यमातून शोक व्यक्त केला आणि लिहिले, “माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांच्या आकस्मिक निधनाने मी दु:खी झालो आहे. ते एक अतिशय सज्जन व्यक्ती तसेच दूरदर्शी नेते होते.”

आपल्या स्फोटक फलंदाजीने जगभर देशाचा झेंडा फडकवणारा वीरेंद्र सेहवाग म्हणाला, “आमचे माजी पंतप्रधान डॉ. मनमोहन सिंग जी, ओम शांती यांच्या निधनाबद्दल माझे मनःपूर्वक शोक.”

व्हीव्हीएस लक्ष्मण आणि युवराज सिंग यांनीही माजी पंतप्रधानांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त केला आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना आणि जवळच्या लोकांना शक्ती देवो अशी प्रार्थना केली.

हरियाणा विधानसभा निवडणुकीत जुलाना मतदारसंघातून आमदार म्हणून निवडून आलेल्या विनेश फोगट म्हणाल्या की, मनमोहन सिंग यांचे योगदान भारताच्या इतिहासात नेहमीच लक्षात राहील. तिच्या शोकसंवेदना व्यक्त करताना, विनेशने देखील सांगितले की ते नेहमीच सर्वांच्या हृदयात जिवंत असेल. भारतीय महिला हॉकी संघाची माजी कर्णधार राणी रामपाल ते मुनाफ पटेल यांनीही शोक व्यक्त केला आहे.

 

हेही वाचा-

बाॅक्सिंग डे कसोटीच्या दुसऱ्या दिवशी भारतीय खेळाडूंनी दंडावर काळी पट्टी का बांधली? कारण भावूक करणारं
IND vs AUS; स्टीव्ह स्मिथचे बॅक टू बॅक शतक, भारताविरुद्ध रचला हा भीमपराक्रम
जिमी अँडरसनने निवडली त्याची ऑल टाईम प्लेइंग इलेव्हन, संघात 4 भारतीयांचा समावेश

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---