---Advertisement---

ज्या खेळाडूला कोणताच संघ घ्यायला नव्हता तयार तो खेळाडू आहे आता सीएसकेच्या संघात

On: शुक्रवार, सप्टेंबर 11, 2020 7:11 PM
---Advertisement---

नवी दिल्ली| गेल्या वर्षी आयपीएल 2020 च्या लिलावात चेन्नई सुपर किंग्जने आर साई किशोरला विकत घेतले आहे. तो आर अश्विनचा मोठा चाहता आहे. त्याला घेऊन सीएसकेने सर्वांनाच धक्का दिला.

सर्व संघातून नकार मिळाल्यानंतर सीएसकेने किशोरचे स्वप्न साकार केले. त्याला संघात घेण्यासाठी कोणताही संघ रस घेत नव्हता. त्यानंतर सीएसकेने त्याला 20 लाखांच्या मूळ किंमतीवर विकत घेतले.

तो टीएनपीएलचा एक प्रतिभावान खेळाडू आहे. त्याने डाव्या हाताच्या गोलंदाजीने सर्वांनाच प्रभावित केले होते. सुरुवातीच्या हंगामात त्याने सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले.

6 नोव्हेंबर 1996 रोजी तामिळनाडूच्या माडीपाक्कम येथे किशोर विजय शंकर याचा जन्म झाला. तो आयपीएल खेळणारा या ठिकाणचा दुसरा क्रिकेटपटू आहे.

तो एमबीए पूर्ण करणार आहे. या 23 वर्षीय युवा गोलंदाजाने मुंबई इंडियन्ससाठी चाचणी दिली होती. त्याचबरोबर तो सीएसके आणि किंग्ज इलेव्हन पंजाबचा नेट गोलंदाज राहिला आहे. पण सर्वांच्या नकारानंतर या गोलंदाजाला सीएसकेचा पाठिंबा मिळाला.

अश्विनचा मोठा चाहता आहे किशोर

किशोर हा चेन्नई सुपर किंग्जचा गोलंदाज आर अश्विनचा मोठा चाहता आहे. त्याचा असा विश्वास आहे की अश्विनप्रमाणेच त्याच्या कारकीर्दीतही तो प्रगती करू शकतो. तमिळनाडूत पदार्पण करत असताना किशोरने अश्विनबरोबर ड्रेसिंग रूम शेअर केली होती. अश्विनप्रमाणेच किशोर देखील 99 क्रमांकाची जर्सी घालतो.

किशोरची कामगिरी आहे उत्तम

साई किशोरने 2017 टीएनपीएलमध्ये सर्वाधिक 17 बळी मिळविले होते. 2019 च्या हंगामात तो त्रिची वॉरियर्सचा कर्णधार बनला.

2019 मध्ये सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्येही तो सर्वाधिक बळी घेणारा गोलंदाज ठरला होता. किशोरने 12 सामन्यांत 20 बळी घेतले होते.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---