---Advertisement---

नायक नव्हे, खलनायक! राजस्थानच्या अपयशाचे कारण ठरला ‘हा’ खेळाडू

---Advertisement---

राजस्थान संघाला आणखी एका आयपीएल सामन्यात पराभवाचा सामना करावा लागला आहे. मात्र, सामना संपल्यावर तो बरोबरीचा झाला आणि त्यानंतर सुपर ओव्हर खेळवण्यात आली. राजस्थान संघ हा सामना सहज जिंकू शकला असता, पण ते होऊ शकले नाही. या पराभवासाठी एका खेळाडूला थेट जबाबदार धरता येईल. ज्याला राजस्थान रॉयल्स संघाने मोठ्या अपेक्षांसह कायम ठेवले होते. या सामन्यात त्याला त्याच्या संघाला विजय मिळवून देण्याच्या दोन संधी मिळाल्या पण दोन्ही वेळा तो अपयशी ठरला. तो म्हणजे शिमरॉन हेटमायर जो सामन्याच्या शेवटच्या षटकात धावा काढू शकला नाही आणि त्यानंतर त्याला सुपर ओव्हरमध्ये संधी मिळाली पण तीही त्याने गमावली.

खरंतर, सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना दिल्ली कॅपिटल्स संघाने 20 षटकांत 188 धावा केल्या. म्हणजेच राजस्थानला हा सामना जिंकण्यासाठी 189 धावा कराव्या लागणार होत्या. राजस्थानने 19 षटकांत तीन गडी गमावून 180 धावा केल्या होत्या. म्हणजे शेवटच्या षटकात जिंकण्यासाठी फक्त 9 धावा हव्या होत्या. जे शेवटच्या षटकात कठीण काम नव्हते. त्यावेळी शिमरॉन हेटमायर आणि ध्रुव जुरेल क्रीजवर होते. पण राजस्थानकडून ते होऊ शकले नाही.

जगातील सर्वात धोकादायक गोलंदाज मिचेल स्टार्कने शेवटचे षटक टाकले. शिमरॉन हेटमायरला फक्त एक चौकार किंवा एक षटकार हवा होता. पहिल्या चेंडूवर हेटमायरने एक धाव घेतली. यानंतर, ध्रुव जुरेलने दुसऱ्या चेंडूवर एक धाव घेतली. तिसऱ्या चेंडूवर हेटमायरने दोन धावा घेतल्या. पण ध्येय अजूनही खूप दूर होते. चौथ्या चेंडूवर हेटमायरने पुन्हा दोन धावा घेतल्या. त्याला चौकार मारता आला नाही. पाचव्या चेंडूवर, हेटमायरने एक धाव घेतली आणि जुरेलला स्ट्राईक दिला. याचा अर्थ असा की जिंकण्यासाठी आता शेवटच्या चेंडूवर दोन धावा हव्या होत्या. पण जुरेलला फक्त एकच धाव करता आली. यामुळे सामना बरोबरीत सुटला आणि सुपर ओव्हरमध्ये गेला.

सुपर ओव्हर सुरू झाल्यावर, राजस्थानने पुन्हा शिमरॉन हेटमायरवर विश्वास व्यक्त केला. दिल्लीने पुन्हा एकदा गोलंदाजीची धुरा मिचेल स्टार्ककडे सोपवली. सुपर ओव्हरच्या पहिल्या चेंडूवर हेटमायरला एकही धाव करता आली नाही. त्याने दुसऱ्या चेंडूवर चौकार मारला, पण तिसऱ्या चेंडूवर एक धाव घेतली आणि दुसऱ्या टोकाला गेला. चौथ्या चेंडूवर रियान परागने चौकार मारला. पण तो नो बॉल होता. जेव्हा चौथा चेंडू पुन्हा टाकण्यात आला तेव्हा रियान पराग धावबाद झाला. फ्री हिटवर फलंदाज बाद होण्याचा एकच मार्ग असतो आणि रियान परागही त्याच पद्धतीने बाद झाला. पाचव्या चेंडूवर शिमरॉन हेटमायर स्वतः धावबाद झाला. म्हणजे राजस्थान संघाने दोन विकेट गमावल्या होत्या, ज्यामुळे शेवटचा चेंडू खेळता आला नाही.

शिमरॉन हेटमायरला त्याच्या संघाला विजयाकडे नेण्यासाठी दोन संधी मिळाल्या, परंतु प्रत्येक वेळी तो अपयशी ठरला. जर शिमरॉनने सुपर ओव्हरमध्ये मारलेले चौकार सामन्याच्या पहिल्या 20 षटकांत मारले असते तर ही परिस्थिती उद्भवली नसती. राजस्थान संघाने हा सामना आधीच जिंकला असता. पण शिमरन हे करू शकला नाही. राजस्थान रॉयल्सने मोठ्या अपेक्षांसह 11 कोटी रुपयांना राखलेल्या खेळाडूची ही अवस्था आहे. अशाच प्रसंगी त्याच्या स्फोटक फलंदाजीमुळे त्याला संघात ठेवण्यात आले आहे, परंतु तो संघाला विजय मिळवून देऊ शकला नाही.

Join WhatsApp

Join Now

---Advertisement---