---Advertisement---

ग्लेन मॅक्सवेलचा लाजिरवाणा विक्रम, पंजाब किंग्जचे पुन्हा कोट्यवधी रुपये जातील वाया?

On: बुधवार, मार्च 26, 2025 7:51 AM
---Advertisement---

ग्लेन मॅक्सवेल आयपीएलमधील एक असा खेळाडू आहे, जो काही विशेष कामगिरी करत नाही, तरीही लिलावात अनेक संघ त्याच्या मागे असतात. त्यामुळे, त्याला खूप मोठ्या किमतीत खरेदी केले जाते, परंतु एक-दोन हंगामानंतर त्याला संघातून काढून टाकले जाते. या वेळी ग्लेन मॅक्सवेल पंजाब किंग्जमध्ये पुन्हा परतला आहे. परंतु, त्याने एक लाजिरवाणा विक्रम आपल्या नावावर केला आहे, जो कोणत्याही फलंदाजाला नकोसा वाटेल. या वेळी त्याची किंमत पूर्वीपेक्षा कमी झाली आहे, तरीही त्याच्यावर करोडोंची बोली लागली आहे. आता प्रश्न उपस्थित होऊ लागला आहे की, पंजाब किंग्जचे पैसे पुन्हा वाया जातील का?

ग्लेन मॅक्सवेलने जेव्हा आयपीएलमध्ये पदार्पण केले, तेव्हा तो दिल्लीच्या संघात होता आणि संघाने त्याच्यावर 9 कोटी रुपये खर्च केले होते. 2020 मध्ये तो पंजाब किंग्जमध्ये आला. यावेळी पंजाबने त्याच्यावर 10.75 कोटी रुपये पाण्यासारखे ओतले. पण तो असे काहीही करू शकला नाही, जे लक्षात राहील. त्यानंतर 2021 मध्ये तो आरसीबी म्हणजेच रॉयल चॅलेंजर्स बंगळूरचा भाग झाला. यावेळी आरसीबीने त्याच्यावर 14.25 कोटी रुपये खर्च केले. त्यानंतर दोन वर्षे तो 11 कोटी रुपयांमध्ये त्याच संघात कायम राहिला, पण यावेळी त्याला संघातून काढून टाकण्यात आले.

आयपीएल 2025 साठी जेव्हा लिलाव झाला, तेव्हा पुन्हा एकदा त्याच्यावर मोठी बोली लागली. शेवटी पंजाब किंग्जने त्याला 4.20 कोटी रुपयांना विकत घेतले. पण तो पहिल्याच सामन्यात फ्लॉप ठरला. त्याला खातेही उघडता आले नाही. आता जरा त्याचा आयपीएल रेकॉर्डही जाणून घ्या, जो त्याने आज बनवला आहे. तो आता आयपीएलच्या इतिहासात सर्वाधिक वेळा शून्यावर बाद होणारा खेळाडू बनला आहे.

ग्लेन मॅक्सवेल आतापर्यंत आयपीएलच्या 135 सामन्यांमध्ये 19 वेळा शून्यावर बाद झाला आहे, जो एक विक्रम आहे. यानंतर रोहित शर्माचा क्रमांक लागतो, जो आतापर्यंत 258 सामने खेळून आयपीएलमध्ये 18 वेळा शून्यावर बाद झाला आहे. दिनेश कार्तिकही आयपीएलमध्ये 257 सामने खेळून 18 वेळा शून्यावर बाद झाला आहे. दिनेश कार्तिकने आता खेळणे थांबवले आहे, परंतु रोहित शर्मा आणि ग्लेन मॅक्सवेल अजूनही खेळत आहेत. आयपीएलचा हा हंगाम संपल्यावर ग्लेन मॅक्सवेल आणखी किती वेळा शून्यावर बाद होतो, हे पाहणे बाकी आहे.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---