IPL 2025: आयपीएलमध्ये सुपर ओव्हरबाबत नियम असा आहे की जोपर्यंत सामन्याचा निकाल लागत नाही तोपर्यंत सुपर ओव्हर खेळली जाईल. पण यावेळी त्यात बदल करण्यात आला आहे. यानुसार, कितीही सुपर असले तरी ते एका तासाच्या आत पूर्ण झाले पाहिजेत. याव्यतिरिक्त, सुपर ओव्हर दरम्यान एक अयशस्वी डीआरएस देखील दिला जाईल. मिळालेल्या माहितीनुसार, आयपीएल कर्णधारांबाबत झालेल्या बैठकीत ही माहिती देण्यात आली. आयपीएल 2025 चा नवीन हंगाम आजपासून कोलकात्यातील ईडन गार्डन्स येथे सुरू होत आहे. यामध्ये केकेआर संघ आरसीबीशी भिडेल.
नवीन बदलाशी संबंधित माहिती समोर आली आहे. क्रिकबझच्या मते, सामन्याचा विजेता निश्चित होईपर्यंत आवश्यक तेवढे सुपर ओव्हर्स खेळवले जातील, परंतु ते एका तासाच्या आत पूर्ण करावे लागतील. मुख्य सामना संपल्यानंतर दहा मिनिटांच्या आत पहिला सुपर ओव्हर सुरू झाला पाहिजे. जर पहिला सुपर ओव्हर बरोबरीत सुटला तर दुसरा सुपर ओव्हर पूर्ण झाल्यानंतर पाच मिनिटांच्या आत सुरू झाला पाहिजे.
माहितीनुसार, जर मॅच रेफरीला वाटले की एक तास संपणार आहे तर ते दोन्ही कर्णधारांना कळवतील की अंतिम सामना सुपर ओव्हर होईल. मुख्य सामन्यात सर्व खेळाडूंना दिलेला इशारा वेळ आणि अतिरिक्त वेळ सुपर ओव्हरमध्येही सुरू राहील. सुपर ओव्हरमध्ये दोन्ही संघांसाठी अयशस्वी डीआरएसला परवानगी असेल.
जर दोन्ही संघांचे स्कोअर बरोबरीत राहिले तर सामना सुपर ओव्हरमध्ये निकाली काढला जातो. यामध्ये तीन फलंदाजांना फलंदाजीची संधी मिळते. 2009 मध्ये आयपीएलची पहिली सुपर ओव्हर खेळली गेली. हा सामना केकेआर आणि राजस्थान रॉयल्स यांच्यात झाला. दोन्ही संघांनी 150 धावा केल्या. राजस्थानने हा सामना सुपर ओव्हरमध्ये जिंकला होता.






