क्रिकेट नियामक मंडळ (BCCI) आज (23 एप्रिल) हैदराबादमधील राजीव गांधी आंतरराष्ट्रीय स्टेडियमवर सनरायझर्स हैदराबाद विरुद्ध मुंबई इंडियन्स सामन्यादरम्यान पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यातील बळींना श्रद्धांजली वाहणार आहे.
या श्रद्धांजलीचा भाग म्हणून, खेळाडू आणि पंच आजच्या सामन्यात पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यातील बळींना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी काळ्या हाताच्या पट्ट्या बांधून दिसतील, असे इंडिया टुडेने वृत्त दिले आहे.
सामना सुरू होण्यापूर्वी एक मिनिट शांतता पाळली जाईल. आजच्या सामन्यात चीअरलीडर्स सादरीकरण करणार नाहीत आणि बळींना आदरांजली म्हणून आतषबाजी देखील रद्द करण्यात आली आहे. पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यात दोन परदेशी नागरिकांसह 26 जणांचा मृत्यू झाला आहे, ज्यामुळे देशभरात हादरून गेले आहे.
दरम्यान, मंगळवारी रात्री श्रीनगरमध्ये पोहोचलेले केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा बैसरन येथे पोहोचले आहेत जिथे 26 पर्यटकांचा मृत्यू झाला होता. अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या भयानक घटनेतील गुन्हेगारांना शिक्षा होईल असे आश्वासन त्यांनी वाचलेल्यांना दिले.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनीही त्यांचा सौदी अरेबिया दौरा अर्धवट थांबवला आणि बुधवारी सकाळी नवी दिल्लीला परतले.उमर अब्दुल्ला यांच्या नेतृत्वाखालील जम्मू-काश्मीर सरकारने मृतांच्या कुटुंबियांना प्रत्येकी 10 लाख रुपये, गंभीर जखमींना 2 लाख रुपये आणि किरकोळ जखमींना 1 लाख रुपयांची मदत जाहीर केली आहे.
35 वर्षांत पहिल्यांदाच, दहशतवादी हल्ल्याच्या विरोधात काश्मीर खोऱ्यात बंद पाळण्यात आला कारण सर्व स्तरातील लोकांनी या हत्येच्या निषेधार्थ पुकारलेल्या बंदला पाठिंबा दिला. अनेक ठिकाणी शांततापूर्ण निदर्शने करण्यात आली, निदर्शकांनी हल्ल्याचा निषेध केला.
पहलगाममधील बैसरन कुरणात झालेल्या हल्ल्याच्या निषेधार्थ अनेक राजकीय पक्ष, सामाजिक-धार्मिक संघटना, व्यापारी संघटना आणि नागरी समाज गटांनी काश्मीरमध्ये बंदचे आवाहन केले आहे, ज्यात सत्ताधारी नॅशनल कॉन्फरन्स, पीपल्स डेमोक्रॅटिक पार्टी, पीपल्स कॉन्फरन्स आणि अपनी पार्टी यांचा समावेश आहे. प्रतिबंधित दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तैयबा चा एक भाग असलेल्या द रेझिस्टन्स फ्रंट नावाच्या गटाने या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारली आहे.






