रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूने पंजाब किंग्जचा 6 धावांनी पराभव करून आयपीएल 2025 ट्रॉफी जिंकली. आयपीएलच्या 18 वर्षांच्या इतिहासात आरसीबी पहिल्यांदाच चॅम्पियन बनली आहे. हा सामना अहमदाबादमध्ये खेळला गेला आणि प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या संघाने विजय मिळवला. आरसीबीने पहिल्या डावात खेळताना 190 धावा केल्या, प्रत्युत्तरात पंजाबचा संघ फक्त 184 धावा करू शकला.
पंजाब किंग्जला 191 धावांचे लक्ष्य मिळाले. या मोठ्या लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी पंजाबने सलामीला 2 अनकॅप्ड खेळाडू मैदानात उतरवले. प्रियांश आर्य आणि प्रभसिमरन सिंग यांनी त्यांच्या संघाला जलद सुरुवात दिली, परंतु प्रियांश 24 धावा करून बाद झाला. फिल सॉल्टने एक अद्भुत झेल घेतला आणि प्रियांशला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. सर्व काही व्यवस्थित चालू होते आणि पंजाबचा स्कोअर एका विकेटच्या मोबदल्यात 72 धावा होता, परंतु पुढील 26 धावांमध्ये पंजाबने 3 महत्त्वाचे विकेट गमावले.
Pause it. Rewind it. Watch it again 🫡
— IndianPremierLeague (@IPL) June 3, 2025
Phil Salt with a clutch grab under pressure ❤
Was that the game-defining catch? 🤔
Updates ▶ https://t.co/U5zvVhcvdo#TATAIPL | #RCBvPBKS | #Final | #TheLastMile | @RCBTweets pic.twitter.com/o0gpkjLOCV
Romario strikes GOLD! 🤩❤️
— Star Sports (@StarSportsIndia) June 3, 2025
Massive moment! Sarpanch Shreyas departs and #RCB would look to get on top from this stage! 💪🏻
Who takes control from here? 👀
LIVE NOW ➡ https://t.co/XmOkxMNq4t#IPLFinals 👉 #RCBvPBKS on Star Sports Network & JioHotstar pic.twitter.com/gI0P3JdDsz
या महत्त्वाच्या सामन्यात कर्णधार श्रेयस अय्यरलाही फक्त 1 धाव करता आली. लवकरच पंजाबने 98 धावांच्या धावसंख्येत 4 विकेट गमावल्या. नेहल वढेरा आणि शशांक सिंग यांनी हळूहळू डाव पुढे नेला. त्यांनी एकत्रितपणे 38 धावा जोडल्या, पण एकदा विकेट पडायला सुरुवात झाली की, सामना पंजाबच्या हातातून निसटू लागला. पंजाबने फक्त 9 धावांच्या आत 3 विकेट गमावल्या.
मधल्या षटकांमध्ये शानदार गोलंदाजी हे आरसीबीच्या विजयाचे एक मुख्य कारण होते. संघाने 4 षटकांच्या आत श्रेयस अय्यर, प्रभसिमरन सिंग आणि जोश इंग्लिश यांच्या विकेट मिळवल्या. ज्यामुळे पंजाब संघ सामन्यात पुनरागमन करू शकला नाही. खरं तर, 72 धावांच्या धावसंख्येत एक विकेट गमावल्यानंतर, पंजाबने 26 धावांच्या आत 3 विकेट गमावल्या. या 26 धावांमध्ये कृणाल पांड्याने दोन विकेट घेतल्या, तर रोमारियो शेफर्डने श्रेयस अय्यरला फक्त 1 धावेवर बाद करून पीबीकेएसचे कंबरडे मोडले.