Shreyas Iyer sets a big record in the final match: यंदाच्या आयपीएलमध्ये (IPL 2025) पंजाब किंग्जचा कर्णधार श्रेयस अय्यरचे एक वेगळंच रूप पाहायला मिळाला आहे. (Punjab Kings Captain Shreyas Iyer) सध्या अय्यर फलंदाजीत चांगलाच दम दाखवताना दिसतोय. अय्यरने त्याच्या फलंदाजीत जो नवीन घटक जोडला आहे तो म्हणजे त्याला अधिकाधिक मोठ्या षटकारांबद्दलचे प्रेम! या हंगामात, अय्यर जबरदस्त षटकार मारत आहे. या षटकारांची सहजता आणि लांबी पाहण्यासारखी आहे. अलिकडच्या क्वालिफायर 2 मध्ये, अय्यरने कमी ड्रॅग केले आणि हवेत जास्त फटके मारले.
अय्यरने क्वालिफायर 2 सामन्यात 5 चौकारांसह आणि 8 गगनचुंबी षटकार ठोकले. परिणामी आता अय्यर नवीन सिक्सर किंग म्हणून उदयास आला आहे आणि याचा मोठा पुरावा म्हणजे अय्यर मेगा इव्हेंटमध्ये सर्वाधिक षटकार मारणारा फलंदाज होण्यापासून फक्त 2 षटकार दूर आहे. (Shreyas Iyer is 2 sixes away from creating history)
लाखो चाहत्यांच्या नजरा अय्यरवर आहेत. त्यांना खात्री आहे की तो फायनल सामन्यात अव्वल क्रमांकावर असलेल्या निकोलस पूरन (40 षटकार) ला मागे टाकेल. आत्मविश्वासाचे सर्वात मोठे कारण म्हणजे क्वालिफायर 2 मध्ये मुंबईसारख्या संघाविरुद्ध त्याने मारलेले 8 षटकार. डावखुरा वेगवान गोलंदाज अश्विनी कुमारविरुद्ध त्याने ज्या पद्धतीने षटकार मारून त्यांना विजय मिळवून दिला, ते सांगते की गोलंदाज फिरकी गोलंदाज असो वा वेगवान गोलंदाज, डावखुरा असो वा उजवा हात, कोन काहीही असो, षटकार मारणे हा त्याच्यासाठी डावखुरा खेळ बनला आहे. है पाहता तो फायनलमध्ये पूरनला मागे टाकून या हंगामाचा ‘सिक्सर किंग’ बनू शकेल असे अजिबात वाटत नाही.
या हंगामात सर्वाधिक धावा करणाऱ्या फलंदाजांचा विचार केला तर साई सुदर्शन (759) पहिल्या क्रमांकावर आहे, तर श्रेयस अय्यर (603) सध्या सहाव्या क्रमांकावर आहे. विराट कोहली (614) त्याच्यापेक्षा पाचव्या क्रमांकावर आहे आणि दोघांमधील शर्यत फायनल सामन्यात दिसून येईल. जर त्याच्या बॅटमधून क्वालिफायर 2 मधील डावासारखा दुसरा डाव आला तर तो ‘सातशे धावांच्या क्लब’मध्येही सामील होऊ शकतो.






