---Advertisement---

IND vs AUS; भारतीय गोलंदाज कुठे कमी पडले? गोलंदाजी प्रशिक्षकाने केला खुलासा

On: रविवार, डिसेंबर 15, 2024 11:03 PM
---Advertisement---

सध्या भारत विरूद्ध ऑस्ट्रेलिया (India vs Australia) संघातील 5 सामन्यांच्या बाॅर्डर-गावसकर ट्राॅफी (Border Gavaskar Trophy) स्पर्धेतील तिसरा कसोटी सामना ब्रिस्बेन, गाबाच्या मैदानावर रंगला आहे. त्यातील दुसऱ्या दिवसाच्या खेळानंतर भारताचे गोलंदाजी प्रशिक्षक मॉर्ने मॉर्केल (Morne Morkel) यांनी रविवारी (15 डिसेंबर) कबूल केले की, भारतीय गोलंदाज ऑस्ट्रेलियन शतक झळकावणाऱ्या ‘ट्रेव्हिस हेड’विरूद्ध योजना आखण्यात अपयशी ठरले.

दिवसानंतर पत्रकार परिषदेत माॅर्ने मॉर्केल (Morne Morkel) म्हणाले, “आम्ही म्हणू शकतो की, तो (ट्रेविस हेड) खूप चांगल्या फॉर्ममध्ये आहे. पण मला वाटते जर तुम्ही 50 ते 80 षटके बघितली, तर गेल्या सामन्यातही आम्ही चेंडूच्या बाबतीत मागे पडलो. आम्ही काही धावा दिल्या. म्हणून मला वाटते की, आपण या विभागात अधिक चांगले असणे आवश्यक आहे. सकाळच्या सत्रात 3 विकेट्स घेतल्यानंतर भारतीय गोलंदाजांना लय राखता आली नाही.”

पुढे बोलताना माॅर्ने मॉर्केल (Morne Morkel) म्हणाले, “आज सकाळी आम्ही 70 धावांत 3 विकेट्स घेऊन चांगली कामगिरी केली, पण 2 जागतिक दर्जाच्या खेळाडूंविरूद्ध काहीही करता आले नाही. स्मिथला आपण ओळखतो, तो एक असा खेळाडू आहे जो दीर्घकाळ फलंदाजी करू शकतो आणि धावा करू शकतो. त्यांनी (स्मिथ आणि हेड) तिथे भागीदारी केली आणि आमच्यावर दबाव आणला.”

शेवटी बोलताना माॅर्केल म्हणाले, “या सामन्यापूर्वी आमची योजना थोडी ‘ओव्हर द विकेट’ आणि सरळ रेषेत गोलंदाजी करण्याची होती. ॲडलेडमध्ये जेव्हा आम्ही ‘अराउंड द विकेट’ गोलंदाजी केली तेव्हा तो खूप चांगला खेळला, असे आम्हाला वाटले. एकदा तो मैदानात उतरला की, संघासाठी आणि तुमच्यासाठी सर्वोत्तम दृष्टीकोन म्हणजे धावसंख्येचा वेग कमी करणे, कारण तुम्हाला माहिती आहे की तो आक्रमक होणार आहे. डोके नियंत्रित करण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणजे थोडेसे नियंत्रण ठेवणे.”

महत्त्वाच्या बातम्या-

बांगलादेश क्रिकेट बोर्डाने शाकिब अल हसनवर घातली बंदी, नेमकं प्रकरण काय?
WPL Action; या 4 खेळाडूंना लिलावात लागली 1 कोटी पेक्षा जास्त बोली
SMAT Final 2024; फायनलमध्ये मध्य प्रदेशला चारली धूळ, मुंबईने पटकावले विजेतेपद

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---