एप्रिलमध्ये पहलगाम हल्ल्याला भारताने सीमेवर ‘ऑपरेशन सिंदूर’द्वारे प्रत्युत्तर दिले होते, तर आता भारताने क्रिकेटच्या मैदानावरही पाकिस्तानला हरवले आहे. रविवार, 14 सप्टेंबर रोजी झालेल्या भारत विरुद्ध पाकिस्तान सामन्यात सूर्यकुमार यादवच्या नेतृत्वाखाली भारताने पाकिस्तानचा 7 विकेट्सने पराभव केला. भारतीय कर्णधाराने हा विजय सर्व सशस्त्र दलांना समर्पित केला, तर आता प्रशिक्षक गौतम गंभीरनेही सैन्याचे आभार मानले. भारतीय संघाची ही प्रतिक्रिया दर्शवते की पहलगाम हल्ल्यातील बळींचे दुःख त्यांच्या मनात अजूनही ताजे आहे.
गौतम गंभीरने प्रसारकांशी बोलताना सांगितले की, “छान विजय. या स्पर्धेत अजूनही बरेच क्रिकेट शिल्लक आहे. हा सामना महत्त्वाचा होता कारण आम्हाला पहलगाम हल्ल्यातील बळी आणि त्यांच्या कुटुंबियांशी आणि त्यांनी जे भोगले आहे त्यांच्याशी एकता दाखवायची होती.” तो पुढे म्हणाला, “अधिक महत्त्वाचे म्हणजे, आम्ही भारतीय सैन्याचे यशस्वी ऑपरेशन सिंदूरबद्दल आभार मानू इच्छितो. आम्ही आपल्या देशाला अभिमान आणि आनंद देण्याचा प्रयत्न करू.”
आशिया कपमध्ये भारताचा सामना आणखी दोन वेळा पाकिस्तानशी होऊ शकतो. जर दोन्ही संघ अंतिम फेरीत पोहोचले तर भारत आणि पाकिस्तान सुपर-4 मध्ये एकमेकांसमोर येऊ शकतात आणि जेतेपदाचा सामनाही होऊ शकतो.
सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर, नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या पाकिस्तानने भारतासमोर 128 धावांचे माफक लक्ष्य ठेवले. साहिबजादा फरहान (40) आणि शाहीन आफ्रिदी (33) यांच्या खेळीमुळे संघ सुमारे 50 धावांपर्यंत मर्यादित राहिला असता. कुलदीप यादवने पाकिस्तानी फलंदाजांना आपल्या तालावर नाचायला लावले आणि एकूण तीन बळी घेतले. त्याच्याशिवाय जसप्रीत बुमराह आणि अक्षर पटेल यांनी प्रत्येकी 2-2 बळी घेतले.
पाकिस्तानने दिलेले हे लक्ष्य भारताने 25 चेंडू आणि 7 बळी शिल्लक असताना सहज गाठले. कर्णधार सूर्यकुमार यादवने 47 चेंडूत नाबाद खेळी केली, तर अभिषेक शर्माने 31 धावा केल्या.






