ऑस्ट्रेलिया-ए समोर भारतीय फलंदाजांची अवस्था खूपच खराब झाली आहे. लखनऊच्या इकाना स्टेडियममध्ये खेळल्या जाणाऱ्या दुसऱ्या अनौपचारिक टेस्ट सामन्यात इंडिया-ए च्या फलंदाजांनी सहज पराभव स्वीकारला. संपूर्ण संघ फक्त 194 धावांत आऊट झाला. केएल राहुल, देवदत्त पडिक्कल, ध्रुव जुरैल यांसारखे फलंदाज फक्त अडचणीतून मैदानावरती आपले खाते उघडू शकले आहेत. नीतीश कुमार रेड्डी देखील खूपच लवकर फेल ठरला आहे. इंडिया-ए कडून फक्त साई सुदर्शन उत्तम खेळ करताना दिसला आज त्याने 75 धावांची दमदार पारी खेळली.
ऑस्ट्रेलिया-ए ने पहिल्या डावात 420 धावा केल्यानंतर, टीम इंडियाचा बॅटिंग क्रम कागदी पत्त्यांसारखा विखरला गेला. केएल राहुलकडून मोठ्या पारीची अपेक्षा होती, पण तो फक्त 11 धावा करून बाद झाला. एन जगदीशनने काही दमदार फटके मारले, पण त्याने चांगली सुरुवात झाल्याचा पुरेपूर फायदा घेतला नाही आणि 38 धावा करून बाद झाला. देवदत्त पडिक्कलही फारच मेहनत घेतली तरी आपले खाते फक्त एक धाव करून उघडू शकला आणि लगेच बाद झाला.
ध्रुव जुरैलाचीही कहाणी पडिक्कलसारखीच राहिली आणि त्याच्या खात्यात फक्त एक धाव राहिली. 13 चेंडू खेळल्यानंतर नीतीश कुमार रेड्डी देखील फक्त एक धाव करून क्लिन बोल्ड झाला. साई सुदर्शनने140 चेंडूत 75 धावांची दमदार पारी खेळली. या इनिंगदरम्यान त्याने 6 चौकार आणि 1 सिक्स ठोकला.
आयुष बदोनीने 35 चेंडूंना सामोरे जाऊन 21 धावांचे योगदान दिले. प्रसिद्ध कृष्णा 16 धावा करून रिटायर्ड हर्ट झाले. सिराज आणि यश ठाकूरही फलंदाजीत काही विशेष योगदान देऊ शकला नाही आणि संपूर्ण संघ फक्त 192 धावांवर आऊट झाला. गोलंदाजीमध्ये हेनरी थॉर्नटनने जोरदार कामगिरी करत चार विकेट आपल्या नावावर केले.
दुसऱ्या डावात ऑस्ट्रेलियाचीही सुरुवात अतिशय खराब झाली आहे. कंगारू संघाने दुसऱ्या दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत फक्त 16 धावांवर आपले 3 विकेट गमावले आहेत. सॅम कॉंटास फक्त 3 धावा करून बाद झाला, तर कॅम्पबेल केलावेला सिराजने धावा न करताच पेव्हेलियनच्या दिशेने पाठवले. तसेच, ओलिव्हरही काही खास चमक दाखवू शकला नाही आणि फक्त 1 धाव करून बाद झाला.






