आयपीएल 2025 मधील लीग टप्प्यातील पाचव्या सामन्यात, गुजरात टायटन्ससमोर पंजाब किंग्जचे आव्हान होते. पंजाबने हा सामना 11 धावांनी जिंकून 18व्या हंगामाची सुरुवात विजयाने केली आहे. गुजरात टायटन्सचा कर्णधार शुबमन गिलने सामन्यात गोलंदाजांच्या निवडीमध्ये अनेक चुका केल्या, ज्यामुळे पंजाब किंग्जने त्यांच्या डावात अनेक चुका केल्या. प्रथम फलंदाजी करताना पंजाबने 243 धावांचा डोंगर उभा केला. आता माजी भारतीय फलंदाज वीरेंद्र सेहवागने शुबमन गिलच्या कर्णधारपदावर आपले मत मांडले आहे.
“शुबमन गिलचे कर्णधारपद अपेक्षेनुसार नव्हते. तो तयार नव्हता, तो सक्रिय नव्हता असे वाटत होते. जेव्हा सिराज चांगली गोलंदाजी करत होता, तेव्हा त्याने पुढच्या षटकात अर्शद खानला का आणले? अर्शदने पॉवरप्लेमध्ये 21 धावा दिल्या आणि षटकात धावांचा प्रवाह पूर्णपणे बदलला. याच षटकापासून सामन्यात धावा येऊ लागल्या.”
सेहवाग पुढे म्हणाला की जर सिराज नवीन चेंडूने चांगली गोलंदाजी करत असेल तर त्याला डेथ ओव्हर्ससाठी ठेवण्यात काही अर्थ नव्हता. तुम्ही पाहिले की शेवटच्या ओव्हर्समध्येही त्याला वाईटरित्या धावा निघाले.
दुसरीकडे, घरच्या मैदानावर पहिल्या सामन्यात त्याच्या फ्रँचायझीच्या पराभवानंतर, शुबमन गिलने कबूल केले की तो सामन्यात अनेक संधींचा फायदा घेऊ शकला नाही आणि त्याने संधी गमावल्या. गिल म्हणाला की, गोलंदाजी आणि फलंदाजी करताना आम्हाला पुरेशा संधी मिळाल्या, पण आम्ही त्यांचा योग्य वापर करू शकलो नाही. आम्ही गोलंदाजी करताना शेवटच्या षटकांमध्ये खूप धावा दिल्या. फलंदाजी करताना, आम्ही मधल्या तीन षटकांत एकही चौकार मारला नाही आणि आमची सुरुवात थोडी संथ झाली. यामुळे आम्हाला सामना गमवावा लागला.
अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर शुबमन गिलच्या बॅटमधून बरेच धावा येतात, परंतु आयपीएल 2025 मधील त्याच्या संघाच्या पहिल्या सामन्यात गिलला चांगल्या सुरुवातीचा फायदा घेता आला नाही, तो 14 चेंडूत 33 धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. यानंतर, साई सुदर्शन आणि जोस बटलर यांनी अर्धशतके झळकावली पण गुजरात टायटन्स सामना जिंकू शकले नाही.