इंग्लंडचा स्टार फलंदाज जो रूटने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध सिडनी येथे सुरू असलेल्या पाचव्या आणि शेवटच्या कसोटी सामन्यात शतक ठोकून या महान विक्रमाची बरोबरी केली. मालिकेतील हे त्याचे दुसरे आणि त्याच्या कारकिर्दीतील 41वे शतक होते. यासह, रूट ऑस्ट्रेलियामध्ये अॅशेस मालिकेत एकापेक्षा जास्त शतके ठोकणारा चौथा इंग्लिश फलंदाज बनला. कसोटी क्रिकेट इतिहासात सर्वाधिक शतके करण्याच्या शर्यतीत त्याने माजी ऑस्ट्रेलियन कर्णधार रिकी पॉन्टिंगची बरोबरी केली. रूट आता या यादीत संयुक्तपणे तिसऱ्या स्थानावर आहे, फक्त जॅक कॅलिस आणि “क्रिकेटचा देव” सचिन तेंडुलकर यांच्यानंतर.
जो रूटने 146 चेंडूत आपले 41वे कसोटी शतक पूर्ण केले. इंग्लंडने 2 बाद 51 धावा केल्या असताना तो फलंदाजीला आला. त्याने उपकर्णधार हॅरी ब्रूकसोबत 169 धावांची भागीदारी केली. रूटने त्याच्या डावात आतापर्यंत 11 चौकार मारले आहेत.
जो रूट आता सचिन तेंडुलकर आणि जॅक कॅलिस यांच्यानंतर कसोटी क्रिकेट इतिहासात सर्वाधिक शतके ठोकणाऱ्या तिसऱ्या क्रमांकावर पोहोचला आहे. पॉन्टिंग आणि रूटकडे आता प्रत्येकी 41 शतके आहेत.
कसोटी क्रिकेट इतिहासात सर्वाधिक शतके
51- सचिन तेंडुलकर
45- जॅक कॅलिस
41- रिकी पॉन्टिंग
41* – जो रूट
38- कुमार संगकारा
सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर, इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्सने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. खराब हवामानामुळे पहिल्या दिवशी फक्त 45 षटकांचा खेळ शक्य झाला. दुसऱ्या दिवशी, या बातमी खेरीस, इंग्लंडने 5 गडी गमावून 305 धावा केल्या होत्या.






