---Advertisement---

ऑस्ट्रेलियन क्रिकेटमध्ये मोठी खळबळ! वर्ल्ड कपआधी कर्णधार बदलला; ‘हा’ खेळाडू करणार संघाचे नेतृत्व

On: गुरूवार, जानेवारी 29, 2026 7:26 PM
---Advertisement---

2026 च्या टी20 वर्ल्ड कपपूर्वी पाकिस्तान आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात तीन सामन्यांची टी20 मालिका खेळवली जाणार आहे. या मालिकेसाठी आणि टी20 वर्ल्ड कपसाठी कांगारू संघाने मिचेल मार्शला कर्णधार बनवले होते. मात्र, वर्ल्ड कपपूर्वी मालिकेतील पहिल्याच सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने आपला कर्णधार बदलला आहे. संघाने अशा एका खेळाडूकडे कमान सोपवली आहे, ज्याला भारताचा ‘शत्रू’ मानले जाते.

​खरं तर, ऑस्ट्रेलियाने गुरुवारी (29 जानेवारी) लाहोरमध्ये पाकिस्तानविरुद्ध होणाऱ्या पहिल्या टी20 सामन्यासाठी प्लेइंग इलेव्हन जाहीर केली. कांगारूंच्या या संघात कर्णधाराच्या रूपात एक मोठा आणि धक्कादायक बदल पाहायला मिळाला. संघाने पहिल्या सामन्यासाठी ट्रॅव्हिस हेडकडे नेतृत्व सोपवले आहे, ज्याला क्रिकेटच्या मैदानावर भारताचा ‘शत्रू’ देखील म्हटले जाते.

​टी20 वर्ल्ड कपपूर्वी आपली शेवटची टी20 मालिका खेळत असलेल्या ऑस्ट्रेलियाने मोठा निर्णय घेत पाकिस्तानविरुद्धच्या पहिल्या टी20 सामन्यात काही अनुभवी खेळाडूंना विश्रांती देण्याचा निर्णय घेतला आहे, ज्यामध्ये नियमित कर्णधार मिचेल मार्शच्या नावाचाही समावेश आहे. याशिवाय मार्कस स्टोइनिस आणि जोश इंग्लिस यांनाही प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान देण्यात आलेले नाही.

​अनुभवी खेळाडूंना विश्रांती देण्यासोबतच कांगारू संघाने 3 खेळाडूंना पदार्पणाची संधी देण्याचा निर्णय घेतला आहे. संघासाठी मॅट रेनशॉ टी20 आंतरराष्ट्रीय पदार्पण करेल, तर अष्टपैलू जॅक एडवर्ड्स आणि उजव्या हाताचा वेगवान गोलंदाज माहिल बियर्डमन यांचेही आंतरराष्ट्रीय पदार्पण होईल. आता ऑस्ट्रेलियाचा हा निर्णय किती यशस्वी ठरतो, हे पाहणे औत्सुक्याचे ठरेल.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---