भारत आणि इंग्लंड यांच्यात तिसरा कसोटी सामना सुरू आहे. या सामन्यात इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्सने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. पहिल्या दिवसाचा खेळ संपल्यानंतर इंग्लंडने 4 विकेट गमावून 251 धावा केल्या आहेत. जो रूट 99 धावांवर आणि बेन स्टोक्स 39 धावांवर खेळत आहेत.
जो रूटने सामन्याच्या पहिल्या दिवशी इंग्लंडसाठी चांगली फलंदाजी केली. सामन्याच्या पहिल्या दिवशी त्याला त्याचे शतक पूर्ण करण्याची सुवर्णसंधी मिळाली. पहिल्या दिवसाची शेवटची षटक आकाश दीपने टाकली. या षटकाच्या चौथ्या चेंडूवर रूटने एक धाव घेतली. यासह त्याने 99 धावा गाठल्या. त्यानंतर त्याला दुसरी धाव घ्यायची होती. पण जेव्हा त्याने पाहिले की चेंडू क्षेत्ररक्षक रवींद्र जडेजाच्या हातात आहे, तेव्हा तो थांबला.
Rule #1: Never risk it with @imjadeja ????
— Star Sports (@StarSportsIndia) July 10, 2025
Rule #2: If you forget Rule #1 ????#ENGvIND ???? 3rd TEST Day 2 FRI, JULY 11, 2:30 PM streaming on JioHotstar! pic.twitter.com/6chobVFsBL
यानंतर रवींद्र जडेजा देखील मजेदार मूडमध्ये दिसला. त्याने वारंवार जो रूटला हाताच्या हावभावांनी धाव घेण्यास उद्युक्त केले. नंतर त्याने चेंडू जमिनीवर ठेवला, जेणेकरून रूट एक धाव पूर्ण करू शकेल आणि शतक करू शकेल, परंतु या सर्व कृतींचा रूटवर कोणताही परिणाम झाला नाही आणि त्याने धाव घेतली नाही. त्यानंतर रूट आणि जडेजा दोघेही हसताना दिसले. आता त्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. बेन स्टोक्सने षटकातील शेवटचे दोन चेंडू खेळले आणि नंतर दिवसाचा खेळ संपला. अशाप्रकारे जो रूट 99 धावांवर नाबाद राहिला. आता तो दुसऱ्या दिवशी शतक करू शकतो.
जॅक क्रॉली पहिल्या दिवशी भारतीय संघाविरुद्ध मोठी खेळी खेळू शकला नाही आणि 18 धावा करून बाद झाला. त्याच्याशिवाय बेन डकेटने 23 धावा केल्या. नितीश रेड्डीने दोघांचेही बळी घेतले. तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना ऑली पोपने 44 धावांचे योगदान दिले. जो रूटने आतापर्यंत 191 चेंडूत 99 धावा केल्या आहेत, ज्यामध्ये 9 चौकारांचा समावेश आहे. आता तो दुसऱ्या दिवशी शतक करू शकतो.






