---Advertisement---

“पाकिस्तानी-बांगलादेशी भाऊ-भाऊ!” टी20 वर्ल्ड कपपूर्वी पाक कर्णधाराच्या विधानाने खळबळ; नेमकं प्रकरण काय?

On: गुरूवार, फेब्रुवारी 5, 2026 8:52 PM
---Advertisement---

पाकिस्तान क्रिकेट टीमचा कर्णधार सलमान आगा याने आयसीसीला (ICC) चिडवण्याचा प्रयत्न केला आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) २०२६ च्या टी-२० वर्ल्ड कपमधून बांगलादेश क्रिकेट टीमला आधीच निष्कासित (बाहेर) केले आहे, परंतु ५ फेब्रुवारी रोजी कोलंबोमध्ये आयोजित कप्तानांच्या पत्रकार परिषदेत पाकिस्तानी कर्णधार सलमान आगाने बांगलादेशचे नाव घेतले. त्याने पाकिस्तानी आणि बांगलादेशी खेळाडूंसाठी “भाऊ-भाऊ” अशी घोषणा दिली.

​बांगलादेश टी-२० वर्ल्ड कपमधून बाहेर पडल्यानंतर पाकिस्तानने जाहीर केले की, ते टी-२० वर्ल्ड कप स्पर्धेत तर सहभागी होतील, परंतु भारतांविरुद्धच्या सामन्यावर बहिष्कार टाकतील. कप्तानांच्या पत्रकार परिषदेत सलमान आगाला बांगलादेशबद्दल प्रश्न विचारण्यात आला होता. तेव्हा त्याने वर्ल्ड कपमध्ये बांगलादेशचा संघ नसणे ही एक दुःखद घटना असल्याचे सांगितले.

​बांगलादेशबद्दल विचारलेल्या प्रश्नावर सलमान आगाने परिषदेत म्हटले, “बांगलादेशी आमचे भाऊ आहेत. पाकिस्तानला दिलेल्या त्यांच्या समर्थनाबद्दल आम्ही त्यांचे आभारी आहोत. बांगलादेशचा संघ टी-२० वर्ल्ड कपमध्ये नसणे हे दुःखद आहे.”

​दुसरीकडे, बांगलादेश सरकारच्या क्रीडा सल्लागारांनी (आसिफ नजरुल) पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांचे आभार मानले आहेत. शरीफ यांनी म्हटले होते की, बांगलादेशशी एकजूट दाखवण्यासाठी पाकिस्तानने भारतांविरुद्धच्या सामन्यावर बहिष्कार टाकण्याचा निर्णय घेतला आहे.

​पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांचे म्हणणे आहे की, त्यांनी अत्यंत विचारपूर्वक भारतासोबतच्या सामन्यावर बहिष्कार टाकण्याचा निर्णय घेतला आहे. तसेच त्यांनी असेही म्हटले की, पाकिस्तानच्या जनतेने बांगलादेशच्या पाठीशी उभे राहिले पाहिजे. दरम्यान, टी-२० वर्ल्ड कपमध्ये बांगलादेशच्या जागी स्कॉटलंडला स्थान देण्यात आले आहे, तर भारत आणि पाकिस्तानचा सामना १५ फेब्रुवारी रोजी कोलंबोमध्ये खेळवला जाणार आहे. भारतीय संघ कोलंबोमध्ये उपस्थित असेल, परंतु शाहबाज शरीफ यांची भूमिका पाहता पाकिस्तानचा संघ मैदानात उतरण्याची शक्यता जवळपास शून्य आहे.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---