Khawaja Nafay run out incident: ऑस्ट्रेलियात सुरू असलेल्या टॉप एंड टी20 मालिकेत पाकिस्तान शाहिन्सचा संघही सहभागी झाला आहे. त्यांनी 13 ऑगस्ट रोजी बांगलादेश ‘ए’ संघाविरुद्ध आपला पहिला सामना खेळला, ज्यात त्यांनी 79 धावांनी दणदणीत विजय मिळवला. या सामन्यात पाकिस्तान शाहिन्सच्या संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 4 गडी गमावून 227 धावा केल्या होत्या. प्रत्युत्तरात, बांगलादेश ‘ए’ चा संघ लक्ष्याचा पाठलाग करताना 16.5 षटकांत 148 धावांवरच गारद झाला.
या सामन्यात पाकिस्तान शाहिन्सच्या फलंदाजीदरम्यान चाहत्यांना एक असा प्रसंग पाहायला मिळाला, ज्याची अपेक्षा फक्त पाकिस्तानी संघाकडूनच केली जाऊ शकते. अर्धशतक करून खेळत असलेला ख्वाजा नफे एक धाव घेण्याच्या प्रयत्नात रन आउट झाला, त्यानंतर तो मैदानावरच आपल्या साथीदार खेळाडूवर संताप व्यक्त करताना दिसला. (ख्वाजा नफे रन आउट घटना)
पाकिस्तान शाहिन्स संघाकडून सलामीसाठी ख्वाजा नफे आणि यासिर खान फलंदाजीला उतरले. या दोघांनीही संघाला शानदार सुरुवात दिली. नफे आणि यासिर यांच्यात पहिल्या विकेटसाठी 118 धावांची भागीदारी झाली. पाकिस्तान शाहिन्सने आपला पहिला गडी 12व्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर गमावला. यासिर खान मोठा फटका मारण्याच्या प्रयत्नात चुकला आणि चेंडू त्याच्या पॅडवर लागून तिथेच थांबला. त्याचवेळी नफेने एक धाव घेण्यासाठी धाव घेतली, पण यासिरने त्याला नकार दिला. नफे परत फिरेपर्यंत चेंडू नॉन-स्ट्राइक एंडच्या विकेटवर लागला होता आणि तो रन आउट झाला.
रन आउट झाल्यानंतर ख्वाजा नफे खूप रागावलेला दिसला. त्याने आधी मैदानात आपली बॅट फेकली आणि त्यानंतर यासिर खानला काहीतरी बोलताना दिसला. (Khawaja Nafay Yasir Khan argument) ख्वाजा नफेने या सामन्यात 31 चेंडूंचा सामना करताना 8 चौकारांसह 2 षटकारांच्या मदतीने एकूण 61 धावांची दमदार खेळी केली.
From Juniors to Seniors, it's Pakistan Cricket heritage 😄 pic.twitter.com/xNuWVuYNAU
— Cricket.com (@weRcricket) August 14, 2025
या सामन्यात पाकिस्तान शाहिन्सकडून गोलंदाजीत शाद मसूद आणि फैजल अक्रम यांनी कमाल केली, या दोघांनी प्रत्येकी 3-3 विकेट्स घेतल्या. याव्यतिरिक्त मोहम्मद वसीमने 2, तर उबैद शाह आणि माज सादाकत यांनी प्रत्येकी 1-1 विकेट घेतली. आता पाकिस्तान शाहिन्सचा संघ आपला पुढील सामना 16 ऑगस्ट रोजी पर्थ स्कॉर्चर्स ॲकॅडमीविरुद्ध खेळणार आहे. (Pakistan cricket news)





