---Advertisement---

चिन्नास्वामी स्टेडियममधील घटनेला कोण जबाबदार? CAT चा मोठा खुलासा!

On: मंगळवार, जुलै 1, 2025 10:04 PM
---Advertisement---

केंद्रीय प्रशासनिक न्यायाधिकरण (CAT) ने चिन्नास्वामी स्टेडियमबाहेरील 4 जून रोजी झालेल्या भगदडीला प्रथमत रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूला (RCB) जबाबदार ठरवले आहे. या भगदडीत 11 जणांचा मृत्यू झाला होता. आरसीबीने त्यांच्या पहिल्या आयपीएल विजयानंतर विधानभवन पासून विजय मिरवणूक आणि स्टेडियममध्ये चाहत्यांसोबत साजरा करण्याचा कार्यक्रम जाहीर केला होता. त्यामुळे एम.जी. रोड आणि कुब्बोन रोड परिसरात सुमारे अडीच लाख चाहते जमा झाले.

केंद्रीय प्रशासनिक न्यायाधिकरण (CAT) ने नमूद केले की, तीन ते पाच लाख लोक एकत्र येतील याला आरसीबी जबाबदार आहे. त्यांनी पोलिसांची योग्य परवानगी किंवा संमती घेतली नव्हती.न्यायाधिकरणाने स्पष्ट केलं की आरसीबीने अचानक सोशल मीडियावर या कार्यक्रमाची घोषणा केली, त्यामुळे लोक मोठ्या प्रमाणात एकत्र झाले.

आरसीबीने 4 जूनच्या सकाळी त्यांच्या सोशल मीडिया हँडल्सवर विजय मिरवणूक आणि चाहत्यांसाठी कार्यक्रमाबद्दल पोस्ट केली होती. न्यायाधिकरणाने नमूद केलं की पोलिसांकडे इतक्या कमी वेळात इतक्या मोठ्या जमावासाठी तयारी करायला वेळच नव्हता.

केंद्रीय प्रशासनिक न्यायाधिकरण (CAT) ने सांगितलं, पोलिसांना पुरेसा वेळ दिला नव्हता. आरसीबीने कोणतीही पूर्व परवानगी न घेता हा कार्यक्रम जाहीर केला. पोलिसही माणूस आहेत. ते देव नाहीत, जादूगार नाहीत आणि त्यांच्या जवळ ‘अलाद्दिनचा चिराग’ नाही की फक्त बोट रगडली आणि व्यवस्था तयार झाली.

या घटनेवर आरसीबी व्यवस्थापनाकडून कोणतीही प्रतिक्रिया देण्यात आलेली नाही. याआधीही आरसीबी आणि कर्नाटक राज्य क्रिकेट संघ (KSCA) यांच्यावर आरोप झाले होते, ज्यामुळे KSCA चे सचिव ए. शंकर आणि कोषाध्यक्ष जयराम यांनी राजीनामाही दिला होता.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---