जगातील सर्वात श्रीमंत क्रिकेट बोर्ड, बीसीसीआयचे मुंबईतील वानखेडे स्टेडियम कॅम्पसमध्ये कार्यालय आहे. या कार्यालयातून लाखो रुपयांच्या वस्तू चोरीला गेल्या आहेत. या प्रकरणात एका व्यक्तीलाही पकडण्यात आले आहे, जो कार्यालयाच्या सुरक्षेत सहभागी आहे. बोर्डाच्या अंतर्गत ऑडिटनंतर बीसीसीआयला या चोरीची माहिती मिळाली. या प्रकरणात सुरक्षा व्यवस्थापकाला अटक करण्यात आली आहे. त्याच्यावर आयपीएल 2025च्या 261 जर्सी चोरल्याचा आरोप आहे, ज्यांची किंमत 6.52 लाख रुपये असल्याचे सांगितले जाते.
आरोपी फारुख असलम खान आहे, जो बीसीसीआय कार्यालयाच्या सुरक्षेचा भाग आहे. अस्लम खानने चर्चगेट येथील वानखेडे स्टेडियम येथील बीसीसीआय कार्यालयातील स्टोअररूममधून जर्सीचा एक संपूर्ण कार्टन चोरल्याचा आरोप आहे. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, प्रत्येक जर्सीची किंमत सुमारे 2500 रुपये आहे आणि चोरी झालेल्या वस्तूंची एकूण किंमत सुमारे 6.5 लाख रुपये आहे.
या महिन्याच्या सुरुवातीला बीसीसीआय अधिकाऱ्यांनी केलेल्या ऑडिटमध्ये जर्सीच्या साठ्यात तफावत आढळून आली. यानंतर, सीसीटीव्ही फुटेज तपासण्यात आले त्यात असे आढळून आले की 13 जून रोजी, आयपीएल 2025 संपल्यानंतर काही दिवसांनी, फारुख असलम खान स्टोअररूममधून एक मोठा कार्डबोर्ड बॉक्स घेऊन जाताना दिसला, ज्यामुळे लगेचच संशय निर्माण झाला. यानंतर, 17 जुलै रोजी मरीन ड्राइव्ह पोलिस स्टेशनमध्ये असलम खानविरुद्ध तक्रार दाखल करण्यात आली.
पोलिस तपासात असे दिसून आले की फारुख असलम खानने चोरीच्या जर्सी हरियाणातील एका ऑनलाइन डीलरला विकल्या होत्या, ज्याच्याशी त्याने सोशल मीडियाद्वारे संपर्क साधला होता. त्या व्यक्तीने कथितपणे डीलरला सांगितले होते की बीसीसीआय कार्यालयात नूतनीकरणाच्या कामामुळे ‘स्टॉक क्लिअरन्स सेल’चा भाग म्हणून जर्सी विकल्या जात आहेत.
तपासात सहभागी असलेल्या एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, “डीलरचा दावा आहे की चोरी झाल्यानंतर या जर्सी त्याच्याकडे आल्या आहेत हे त्याला माहित नव्हते.” आतापर्यंत, 261 पैकी फक्त 50 जर्सी जप्त करण्यात आल्या आहेत. चौकशीदरम्यान, अस्लम खानने विक्रीतून मिळालेल्या पैशातून ऑनलाइन जुगाराचे वाढते व्यसन पूर्ण केल्याची कबुली दिली. “त्याला थेट त्याच्या बँक खात्यात पैसे मिळाले आणि जुगाराच्या व्यासपीठावर त्याने सर्व पैसे गमावले असा त्याचा दावा आहे,” असे अधिकाऱ्याने पुढे सांगितले. दाव्याची पडताळणी करण्यासाठी बँक रेकॉर्ड तपासले जात आहेत असेही त्यांनी सांगितले.
चोरीला गेलेल्या जर्सी, ज्या अनेक संघांच्या होत्या, त्या आयपीएल खेळाडूंच्या अधिकृत वापरासाठी होत्या की सार्वजनिक वस्तूंसाठी होत्या हे स्पष्ट नाही. पोलिसांनी हरियाणास्थित डीलरला अधिक चौकशीसाठी बोलावले आहे आणि प्रकरणाची चौकशी सुरू आहे. काही दिवसांपूर्वी चोरी आणि गुन्हेगारी विश्वासघाताच्या आरोपाखाली संबंधित कलमांखाली अस्लम खानला अटक करण्यात आली होती परंतु सध्या तो जामिनावर आहे. बीसीसीआयने या प्रकरणावर कोणतीही अधिकृत प्रतिक्रिया दिलेली नाही.






