---Advertisement---

धोनीने घडवलेला खेळाडू… डिव्हिलियर्सशी तुलना, भारताविरुद्ध सीएसकेचा हा धडाकेबाज क्रिकेटर धुमाकूळ घालणार

On: गुरूवार, फेब्रुवारी 19, 2026 6:37 PM
---Advertisement---

यंदाच्या टी२० विश्वचषकातील सुपर 8मध्ये भारताविरुद्ध होणाऱ्या महत्त्वाच्या सामन्यासाठी दक्षिण आफ्रिकेचा फलंदाज डेवाल्ड ब्रेव्हिस सज्ज आहे. २२ वर्षीय हा स्फोटक खेळाडू आयपीएलमध्ये चेन्नई सुपर किंग्जकडून खेळतो. तो हे देखील कबूल करतो की त्याला त्याच्या कारकिर्दीच्या सुरुवातीच्या काळात माजी कर्णधार एमएस धोनीकडून मार्गदर्शन मिळाले.

ब्रेव्हिसची तुलना अनेकदा दक्षिण आफ्रिकेचा महान फलंदाज एबी डिव्हिलियर्सशी केली जाते. तथापि, ब्रेव्हिसने स्पष्ट केले की या तुलनेमुळे त्याला कधीही दबाव जाणवला नाही. नवी दिल्लीतील अरुण जेटली स्टेडियममध्ये माध्यमांशी बोलताना तो म्हणाला, “डीव्हिलियर्सशी तुलना होणे माझ्यासाठी सन्मानाची गोष्ट आहे. पण मला माझी स्वतःची ओळख निर्माण करायची आहे.”

सुपर 8 फेरीच्या आधी दक्षिण आफ्रिकेने ‘ड’ गटात अव्वल स्थान पटकावले. संयुक्त अरब अमिरातीविरुद्धच्या सामन्यात ब्रेव्हिसने २५ चेंडूत ३ षटकार आणि १ चौकारासह ३६ धावा करून संघाच्या विजयात मोलाची भूमिका बजावली. तो म्हणाला की संघ सध्या चांगल्या फॉर्ममध्ये आहे आणि पुढील टप्प्याबद्दल आत्मविश्वास आहे.

ब्रेव्हिस पुढे म्हणाला, “२०२५ च्या आयपीएल हंगामातील खेळपट्ट्या तुलनेने सपाट होत्या; तथापि, विश्वचषकादरम्यान भारतातील खेळपट्ट्या अधिक आव्हानात्मक आहेत. “प्रेक्षकांचा उत्साह आणि वातावरण आश्चर्यकारक आहे. अशा वातावरणात खेळणे आनंददायी आहे” तो म्हणाला.

रविवारी अहमदाबादमधील नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर भारताविरुद्धच्या सुपर 8 सामन्यापूर्वी सरावात मोठे शॉट्स मारून ब्रूविसने आपली तयारी दाखवली. “मला खेळाचा आनंद घ्यायचा आहे आणि स्वतःला व्यक्त करायचे आहे. कामगिरीची हमी नाही; परंतु सकारात्मक राहणे महत्त्वाचे आहे,” असे त्याने नमूद केले.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---