एसीसी प्रमुख आयसीसी बैठकीला उपस्थित राहणार की नाही हे गूढ अखेर 7 नोव्हेंबर रोजी दुपारी उलगडले जेव्हा मोहसिन नक्वी दुबईतील आयसीसी मुख्यालयात पोहोचले. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड (पीसीबी) अध्यक्षांच्या अलीकडील वागणुकीमुळे, आयसीसी बैठकींना त्यांची उपस्थिती संशयास्पद होती, परंतु ते अखेर बैठकीसाठी दुबईला पोहोचले.
क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, आशिया कप मुद्द्यावर आयसीसी बोर्ड सदस्यांमधील वातावरण गंभीर कटुतेपेक्षा सौहार्दपूर्ण होते. बीसीसीआयने म्हटले आहे की आशियाई क्रिकेट परिषदेचे (एसीसी) अध्यक्ष म्हणून नक्वी यांच्याकडे आशिया कप ट्रॉफी आहे, जी भारताची, भारतीय संघाची आणि बीसीसीआयची आहे. बीसीसीआयचे सचिव देवजित सैकिया आयसीसी बोर्डात भारतीय प्रतिनिधी होते. त्यांनी सांगितले की ट्रॉफी त्वरित भारताला सुपूर्द करावी. ही चर्चा अनौपचारिक होती असे समजते. खरं तर, बोर्ड सदस्यांमध्ये अनौपचारिक चर्चा सुरू असताना या विषयावर चर्चा झाली.
क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, अलिकडच्या आयसीसी बोर्ड बैठकीत सर्व क्रिकेट बोर्ड प्रमुखांमध्ये झालेल्या चर्चेदरम्यान हा मुद्दा उपस्थित करण्यात आला होता. बैठकीदरम्यान वातावरण सौहार्दपूर्ण होते आणि कोणताही वादविवाद झाला नाही. गरज पडल्यास, आयसीसी वाद सोडवण्यासाठी एक विशेष पॅनल स्थापन करू शकते असे वृत्त आहे. तथापि, पॅनलच्या स्थापनेला अद्याप पुष्टी मिळालेली नाही. बीसीसीआयचा पवित्रा आहे की ट्रॉफी लवकरच भारतात परत करावी. हे सर्वज्ञात आहे की ट्रॉफी दुबईतील एसीसी कार्यालयात बंद आहे आणि नक्वी यांनी त्यांच्या परवानगीशिवाय ती हलवू नये असे आदेश दिले आहेत.
टीम इंडियाने एक महिन्यापूर्वी अंतिम फेरीत पाकिस्तानला हरवून जेतेपद जिंकले असले तरी भारताला अद्याप आशिया कप ट्रॉफी मिळालेली नाही. वृत्तानुसार, टीम इंडियाने एसीसी आणि पीसीबी प्रमुख मोहसिन नक्वी यांच्याकडून ट्रॉफी स्वीकारण्यास नकार दिला.
यापूर्वी, बीसीसीआयचे सचिव देवजित सैकिया यांनी सांगितले होते की त्यांनी या विषयावर एसीसीला पत्र पाठवले होते, परंतु त्यांना आतापर्यंत सकारात्मक प्रतिसाद मिळालेला नाही. म्हणून, ते आयसीसीच्या बैठकीत हा मुद्दा उपस्थित करतील. भारताने ही ट्रॉफी प्रामाणिकपणे जिंकली आहे, म्हणून ती निश्चितपणे त्यांच्याकडे येईल. फक्त वेळ निश्चित करायची आहे. सैकिया पुढे म्हणाले की जर त्यांना त्याच दिवशी ट्रॉफी स्वीकारायची असती तर ते अंतिम सामन्याच्या दिवशीच स्वीकारले असते. त्यांची भूमिका स्पष्ट आहे: ते पाकिस्तानचे गृहमंत्री आणि एसीसीचे अध्यक्ष मोहसीन नक्वी यांच्याकडून ट्रॉफी स्वीकारणार नाहीत. ट्रॉफी भारतात येईल, पण त्यांच्या हातून नाही. आयसीसीच्या पुढाकाराने, आता आशा आहे की हा वाद लवकरच मिटेल आणि भारताला आशिया कपचा ट्रॉफी मिळेल.






