---Advertisement---

मुंबई इंडियन्ससमोर मोठे आव्हान; हार्दिक-बुमराहविना सीएसकेविरुद्ध रणसंग्राम

On: बुधवार, मार्च 19, 2025 8:21 PM
---Advertisement---

हार्दिक पंड्या आयपीएल 2025 च्या पहिल्या सामन्यात खेळू शकणार नाही. खरंतर, गेल्या वर्षी आयपीएलच्या शेवटच्या सामन्यात स्लो ओव्हर रेटसाठी त्याला दंड ठोठावण्यात आला होता, त्यामुळे त्याला या वर्षाच्या पहिल्या सामन्याला मुकावे लागणार आहे. दरम्यान, हार्दिकच्या अनुपस्थितीत संघाचा कर्णधार कोण असेल याबद्दल चर्चा सुरू होती. आता यावरून पडदा उठला आहे. आयपीएल 2025 च्या पहिल्या सामन्यात सूर्यकुमार यादव संघाचे नेतृत्व करेल अशी घोषणा संघाकडून करण्यात आली आहे. एवढेच नाही तर आता हे निश्चित झाले आहे की जसप्रीत बुमराह सुरुवातीचे काही सामने खेळू शकणार नाही. या सगळ्यात, पहिल्या सामन्यात मुंबई इंडियन्सचा प्लेइंग इलेव्हन काय असेल याबद्दल गोंधळ आहे.

मुंबई इंडियन्स आयपीएल 2025 मध्ये त्यांचा पहिला सामना 23 मार्च रोजी संध्याकाळी चेन्नईतील एमए चिदंबरम स्टेडियमवर सीएसके विरुद्ध खेळेल. प्लेइंग इलेव्हनबद्दल बोलायचे झाल्यास रोहित शर्मा निश्चितच संघाचा पहिला सलामीवीर फलंदाज असेल. पण त्याच्या जोडीदाराबाबत एक समस्या आहे. जरी रायन रिकेलटन यासाठी एक मजबूत दावेदार आहे, परंतु जर त्याला सलामीला बोलावले गेले तर प्रकरण आणखी गुंतागुंतीचे होईल. दरम्यान, मुंबई इंडियन्स दुसरा सलामीवीर म्हणून श्रीजित कृष्णनला ही जबाबदारी देऊ शकते. यानंतर प्रकरणाचा निर्णय घेतला जातो. तिलक वर्मा, सूर्यकुमार यादव आणि विल जॅक्स हे प्रकरण सोडवतील. संघाकडे नमन धीरच्या रूपात एक चांगला फलंदाज आहे, ज्याला कदाचित जास्त अनुभव नसेल पण तो संघासाठी नक्कीच चांगले काम करू शकतो.

कॉर्बिन बॉश आणि मिचेल सँटनर हे उत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडूंच्या भूमिकेत दिसतील. जसप्रीत बुमराहच्या अनुपस्थितीत वेगवान गोलंदाजीची जबाबदारी दीपक चहर आणि ट्रेंट बोल्ट यांच्याकडे असेल. तसेच, कर्ण शर्मा फिरकीपटू म्हणून दिसणार आहे. खरं पाहील तर, ही फारशी चांगली प्लेइंग इलेव्हन नाहीये. पण जर रायन रिकेल्टनला सलामीला बोलावले गेले तर चार परदेशी खेळाडू कोण असतील याची समस्या निर्माण होईल. मिचेल सँटनर, ट्रेंट बोल्ट आणि विल जॅक्स यांना वगळता येणार नाही. रायन रिकेल्टन खेळेल त्यामुळे कॉर्बिन बॉशला बाहेर बसावे लागेल. अर्जुन तेंडुलकरवर विश्वास ठेवला जाण्याचीही शक्यता आहे. श्रीजित कृष्णन यष्टीरक्षकाची जबाबदारीही सांभाळू शकतो. हार्दिक आणि जसप्रीत बुमराह यांना एकाच सामन्यातून वगळल्यामुळे संघाचे संतुलन बिघडले आहे हे निश्चित आहे, सूर्यकुमार यादवला हे सर्व संभाळण्यासाठी कठोर परिश्रम करावे लागतील.

आयपीएलच्या पहिल्या सामन्यात मुंबई इंडियन्सचा संभाव्य प्लेइंग इलेव्हन – रोहित शर्मा, श्रीजीत कृष्णन, तिलक वर्मा, सूर्यकुमार यादव, विल जॅक्स, नमन धीर, कॉर्बिन बॉश, मिचेल सँटनर, दीपक चहर, ट्रेंट बोल्ट, कर्ण शर्मा.

आयपीएल 2025 साठी मुंबई इंडियन्स संघ – हार्दिक पंड्या (कर्णधार), सूर्यकुमार यादव, जसप्रीत बुमराह, रोहित शर्मा, तिलक वर्मा, ट्रेंट बोल्ट, नमन धीर, रॉबिन मिंज, कर्ण शर्मा, रायन रिकेल्टन, दीपक चहर, विल जॅक्स, अश्विनी कुमार, मिशेल सँटनर, रीस टोपली, श्रीजित कृष्णन, राज अंगद बावा, वेंकट सत्यनारायण राजू, बेव्हॉन जेकब्स, अर्जुन तेंडुलकर, विघ्नेश पुथुर, कॉर्बिन बॉश.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---