चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या समाप्तीनंतर, स्पर्धेतील सर्वोत्तम संघाबद्दल सतत चर्चा सुरू आहे. आयसीसीने जाहीर केलेल्या स्पर्धेतील सर्वोत्तम संघावर पूर्णपणे भारतीय संघाचे वर्चस्व आहे. या स्पर्धेतील संघात भारतातील एकूण 6 खेळाडूंचा समावेश करण्यात आला आहे. यानंतर, माजी भारतीय फिरकी गोलंदाज आर. अश्विननेही स्पर्धेतील आपला संघ निवडला आहे. त्याने त्याच्या संघात फक्त चार भारतीय खेळाडूंचा समावेश केला आहे.
आर. अश्विनने स्पर्धेतील आपला संघ निवडताना एक मोठे विधान केले. तो म्हणाला की न्यूझीलंडचा रचिन रवींद्र हा स्पर्धेतील मालिकावीरसाठी खरा पात्र खेळाडू नव्हता. अश्विनच्या मते, स्पर्धेतील सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून निवड होण्याची खरी पात्रता भारताचा गूढ फिरकी गोलंदाज वरुण चक्रवर्तीला होती. अश्विन म्हणाला की वरुण चक्रवर्तीने टीम इंडियामध्ये तो एक्स फॅक्टर आणला आणि सर्व सामने न खेळताही त्याने मोठा प्रभाव पाडला. म्हणूनच त्याला स्पर्धेतील सर्वोत्तम खेळाडू म्हणून निवडले गेले पाहिजे होते.
अश्विनने आपल्या स्पर्धेतील संघात इंग्लंडचा बेन डकेट आणि न्यूझीलंडचा रचिन रवींद्र यांची सलामीवीर म्हणून निवड केली आहे. यानंतर त्याने मधल्या फळीत विराट कोहली, श्रेयस अय्यर आणि ऑस्ट्रेलियन फलंदाज जोश इंगलिस यांची निवड केली आहे. इंग्लंडविरुद्धच्या सामन्यात इंग्लिसने शानदार शतक झळकावले होते. अश्विनने त्याच्या संघात डेव्हिड मिलरचीही निवड केली आहे. मिलरने उपांत्य सामन्यात न्यूझीलंडविरुद्ध शानदार शतक झळकावले होते.
त्यानंतर अश्विनने अफगाणिस्तानचा अझमतुल्लाह उमरझाई आणि न्यूझीलंडचा मायकेल ब्रेसवेल यांची निवड केली आहे. या दोन्ही खेळाडूंनी स्पर्धेत उत्कृष्ट कामगिरी केली होती. अश्विनने कुलदीप यादव आणि वरुण चक्रवर्ती या दोन फिरकी गोलंदाजांची निवड केली आहे आणि वेगवान गोलंदाज म्हणून मॅट हेन्रीचीही निवड केली आहे.
आर. अश्विनची चॅम्पियन्स ट्रॉफी टीम ऑफ द टूर्नामेंट
रचिन रवींद्र, इब्राहिम झदरान, विराट कोहली, श्रेयस अय्यर, केएल राहुल, ग्लेन फिलिप्स, अझमतुल्लाह उमरझाई, मिचेल सँटनर (कर्णधार), मोहम्मद शमी, मॅट हेन्री आणि वरुण चक्रवर्ती. अक्षर पटेल (12वा खेळाडू)
हेही वाचा-
कोणीही रोहित-विराटला निवृत्त करू शकत नाही! महान भारतीय खेळाडूचे मत
हार्दिकचे सडेतोड उत्तर! पाकिस्तानी पत्रकाराची बोलतीच बंद
कसोटी क्रिकेटचा शतकोत्तर सुवर्ण महोत्सव – विशेष सामन्यासाठी रंगणार मैदान!