महिला टी-२० वर्ल्ड कप २०२६ चा सहावा सामना भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात बर्मिंगहॅमच्या एजबॅस्टन स्टेडियमवर खेळवला जात आहे. या सामन्यात टीम इंडियाने टॉस जिंकून आधी फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. या हाय-व्होल्टेज सामन्यात टीम इंडियासाठी शफाली वर्मा आणि स्मृती मंधाना यांनी डावाची सुरुवात केली. डावाच्या पहिल्याच चेंडूवर षटकार (सिक्स) ठोकून शफाली वर्माने धडाकेबाज सुरुवात केली. या षटकारासोबतच तिने एक नवा विक्रमही आपल्या नावावर केला. तिच्याआधी कोणत्याही महिला फलंदाजाला अशी कामगिरी करता आली नव्हती.
महिला टी-२० वर्ल्ड कपच्या इतिहासात डावाच्या पहिल्याच चेंडूवर षटकार मारणारी शफाली वर्मा ही पहिलीच फलंदाज ठरली आहे. आतापर्यंत इतर कोणत्याही फलंदाजाला ही कामगिरी करता आली नव्हती. शफालीने या सामन्यात षटकार मारून आपल्या डावाची सुरुवात नक्कीच केली, पण तिला मोठी खेळी खेळता आली नाही. ती पहिल्याच षटकात ५ चेंडूत ६ धावा करून बाद झाली. आपल्या खेळीत ती केवळ एकच सिक्स मारू शकली. तिची विकेट सादिया इक्बालने घेतली.
प्रथम फलंदाजी करण्यासाठी उतरलेल्या टीम इंडियाची सुरुवात या सामन्यात चांगली झाली नाही. पहिली विकेट लवकर पडल्यानंतर जेमिमा रॉड्रिग्जकडून सर्वांना खूप अपेक्षा होत्या. पण तिनेही निराशा केली. ती ७ चेंडूत अवघ्या १ धावेवर बाद झाली. ती बाद झाल्यानंतर भारतीय संघ प्रचंड दबावाखाली आला. जेमिमा बाद झाली तेव्हा टीम इंडियाची धावसंख्या केवळ १८ धावा होती. येथून कर्णधार हरमनप्रीत कौर आणि स्मृती मंधाना यांनी मिळून टीम इंडियाचा डाव सावरला.
टीम इंडियाची कर्णधार हरमनप्रीत कौर आपला १० वा टी-२० वर्ल्ड कप खेळत आहे. यावेळी कर्णधार आणि फलंदाज म्हणून उत्कृष्ट कामगिरी करून भारताला चॅम्पियन बनवण्याचा तिचा प्रयत्न असेल. तुम्हाला सांगतो की, वर्ष २०२५ मध्ये हरमनप्रीतच्याच नेतृत्वाखाली भारताने पहिल्यांदा वनडे वर्ल्ड कप जिंकला होता. आता भारतीय संघाची नजर सलग दुसरे आयसीसी (ICC) विजेतेपद जिंकण्यावर आहे.






