ऑस्ट्रेलियाला मे महिन्यातच पाकिस्तान दौऱ्यावर जायचे आहे. ठरलेल्या वेळापत्रकानुसार, कांगारू खेळाडूंना २३ मे रोजी पाकिस्तानमध्ये पोहोचायचे आहे. पाकिस्तानमध्ये ऑस्ट्रेलियन संघ तीन सामन्यांची वनडे मालिका खेळणार आहे. अशा परिस्थितीत प्रश्न असा आहे की, ऑस्ट्रेलियन क्रिकेटपटू आयपीएल २०२६ मधूनच सोडून जातील का? या प्रकरणावर आता क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने मोठे अपडेट दिले आहे.
क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने आज म्हणजेच गुरुवारी हे स्पष्ट केले की, पॅट कमिन्स आणि मिचेल स्टार्क यांच्यासह त्यांचे खेळाडू आयपीएल २०२६ अर्धवट सोडून जाणार नाहीत. आयपीएलमध्ये खेळणाऱ्या ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंना पाकिस्तानविरुद्ध ३० मे पासून सुरू होणाऱ्या तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेसाठी विशेष सवलत देण्यात येईल.
विशेष म्हणजे, आयपीएलचा साखळी टप्पा (League Stage) २४ मे रोजी पूर्ण होईल, तर स्पर्धेचा अंतिम सामना ३१ मे रोजी खेळवला जाईल. ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंच्या २३ मे रोजी इस्लामाबादला पोहोचण्याचा कार्यक्रम आहे, जो आयपीएलचा शेवटचा टप्पा असेल. ऑस्ट्रेलियाचे अनेक महत्त्वाचे खेळाडू आयपीएल २०२६ मध्ये खेळत आहेत.
आयपीएलमध्ये खेळणारा ऑस्ट्रेलियाचा पॅट कमिन्स सनरायझर्स हैदराबादचा कर्णधार आहे. ट्रॅव्हिस हेड देखील त्याच्यासोबत संघाचा मुख्य खेळाडू आहे. इतर खेळाडूंमध्ये जोश हेझलवूड, टिम डेव्हिड (दोघेही रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरू), मिचेल मार्श, जोश इंग्लिस (दोघेही लखनऊ सुपर जायंट्स), झेवियर बार्टलेट, मार्कस स्टॉइनिस, कूपर कोनोली (तिघेही पंजाब किंग्स), मॅथ्यू शॉर्ट (चेन्नई सुपर किंग्स), मिचेल स्टार्क (दिल्ली कॅपिटल्स) आणि कॅमेरून ग्रीन (कोलकाता नाईट रायडर्स) यांचा समावेश आहे.
यापैकी जर दिल्ली कॅपिटल्स आणि कोलकाता नाईट रायडर्स नॉकआउट स्टेजमध्ये पोहोचू शकले नाहीत, तर कॅमेरून ग्रीन आणि मिचेल स्टार्क साखळी टप्प्यानंतर आयपीएल सोडून जाऊ शकतात. दिल्ली कॅपिटल्स सध्या १० सामन्यांत आठ गुणांसह गुणतालिकेत सातव्या स्थानावर आहे, तर कोलकाता नाईट रायडर्स ९ सामन्यांत सात गुणांसह आठव्या स्थानावर आहे. दुसरीकडे, लखनऊ सुपर जायंट्सच्या प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याच्या आशा जवळपास संपल्या आहेत, कारण ते ९ सामन्यांत केवळ चार गुणांसह १० व्या स्थानावर आहेत. त्यामुळे मिचेल मार्श आणि जोश इंग्लिस पहिल्या वनडेपूर्वी पाकिस्तानमध्ये ऑस्ट्रेलियन संघात सामील होऊ शकतात. मात्र, क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने अद्याप या दौऱ्यासाठी अधिकृत संघाची घोषणा केलेली नाही.






