भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील मालिकेतील तिसरा कसोटी सामना लॉर्ड्सच्या मैदानावर खेळला जात आहे. दुसऱ्या डावात इंग्लंडची स्थिती वाईट आहे आणि 100 धावांचा टप्पा ओलांडताना संघाने आपल्या चार मोठ्या विकेट गमावल्या आहेत. चौथ्या दिवसाच्या पहिल्या सत्रात मोहम्मद सिराजने आपली जादू दाखवली. सिराजने बेन डकेट आणि ऑली पोप यांना पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले. बुमराहच्या हाती डकेटचा झेल भारतीय वेगवान गोलंदाजाने घेतला, ज्याने पोपविरुद्ध डीआरएस घेण्यासाठी सिराजचा कर्णधार शुबमन गिलचा जिद्दीने सामना केला.
ओली पोप 4 धावांवर फलंदाजी करत होता आणि क्रीजवर सेट होण्याचा प्रयत्न करत होता. सिराजने बेन डकेटची विकेट घेतली होती आणि तो त्याच्या स्विंगिंग बॉलने कहर करत होता. डावाच्या 12 व्या षटकाचा शेवटचा चेंडू पोपच्या पॅडवर पडला. सिराज आणि टीम इंडियाच्या सर्व खेळाडूंनी जोरदार अपील केले. तारिकदेखी, पंचांनी बोट वर केले नाही. सिराजने कर्णधार शुबमन गिलला डीआरएस घेण्यास सांगितले. पण गिल आणि इतर खेळाडू त्याच्या बाजूने दिसले नाही. भारतीय कर्णधार म्हणाला की चेंडू वरच्या बाजूला पडला असेल आणि उंचीमुळे रिव्ह्यू खराब होईल. तथापि, सिराज कॅप्टन गिलविरुद्ध हट्टी होता आणि त्याने त्याला रिव्ह्यू घेण्यास भाग पाडले. सिराज गिलला म्हणाला, “समोर आहे, उंची पण नाहीये”
कॅप्टन गिलने डीआरएस घेण्याचा इशारा दिला. रिप्लेमध्ये चेंडू पोपच्या पॅडवर आदळताना स्पष्ट दिसत होता आणि तो विकेटच्या विरुद्ध असल्याचे आढळून आले. ऑनफिल्ड पंचांना त्यांचा निर्णय बदलावा लागला आणि पोपला बाद करण्यात आले. सिराज विकेटसोबत आनंद साजरा करताना दिसला. सिराजच्या जिद्दीने टीम इंडियाला यश मिळाले आणि भारतीय संघाला मोठी विकेट मिळाली.
कसोटी सामन्याच्या चौथ्या दिवशी इंग्लंडची सुरुवात चांगली झाली नाही. बेन डकेटला मोहम्मद सिराजने फक्त 12 धावांवर बाद केले, ओली पोपलाही फक्त 4 धावांवर सिराजने बाद केले. जॅक क्रॉलीने 22 धावा केल्यानंतर नितीश कुमार रेड्डीला झेलबाद केले. 50 धावांवर इंग्लंडने तीन विकेट गमावल्या. इंग्लंडला एका भागीदारीची आवश्यकता होती. हॅरी ब्रूक क्रीजवर आला आणि त्याने आल्यानंतरच काही शक्तिशाली शॉट्स मारले. ब्रूकने 18 चेंडूत 23 धावा केल्या आणि त्याच्या बॅटवर 4 चौकार आणि एक षटकार होता. ब्रूकने आकाशदीपविरुद्ध स्वीप शॉट खेळण्याचा प्रयत्न केला आणि तो पूर्णपणे चुकला. आकाशदीपचा एक उत्कृष्ट चेंडू ब्रूकच्या मधल्या स्टंपवरून उडाला.






