विजय हजारे ट्रॉफी हंगामात भारतीय क्रिकेट संघातील अनेक खेळाडू दीर्घ विश्रांतीनंतर देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये परतत आहेत, ज्यात स्टार अष्टपैलू हार्दिक पांड्याचाही समावेश आहे, जो न्यूझीलंडविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी संघात पुनरागमन करण्यासाठी उत्सुक आहे. हार्दिकने गेल्या वर्षभरात टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये शानदार कामगिरी केली आहे, परंतु 2025 च्या चॅम्पियन्स ट्रॉफीनंतर तो एकही एकदिवसीय सामना खेळलेला नाही. हार्दिकसाठी हा सामना महत्त्वाचा होता, कारण त्याने केवळ शतकच केले नाही तर संघाला कठीण परिस्थितीतूनही वाचवले.
बडोदा 2025-26च्या विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये राजकोट येथे विदर्भाविरुद्ध ग्रुप बी सामना खेळत आहे. प्रथम फलंदाजी करताना त्यांनी त्यांचा अर्धा संघ 71 धावांत बाद झाला. फलंदाजीसाठी उतरताना, हार्दिक पांड्याने केवळ एका टोकापासून डावाचे नेतृत्वच केले नाही तर जलद धावाही काढल्या. हार्दिकला त्याचा भाऊ कृणालने साथ दिली, ज्याच्यासोबत त्याने सहाव्या विकेटसाठी 65 धावांची भागीदारी केली. 23 धावा काढून कृणाल पांड्या बाद झाला.
यानंतरही हार्दिक पांड्या धावांचा प्रवाह कायम ठेवला त्याने राज लिंबानीसोबत त्याने आठव्या विकेटसाठी 77 धावा जोडल्या आणि संघाचा धावसंख्या 250च्या पुढे नेण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली. हार्दिकने फक्त 68 चेंडूत आपले शतक पूर्ण केले आणि 144.57 च्या स्ट्राईक रेटसह 92 चेंडूत 133 धावा करत पॅव्हेलियनमध्ये परतला.
हार्दिक पांड्या सध्या मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमधील सर्वोत्तम अष्टपैलूंपैकी एक मानला जातो, त्याने बॅट आणि बॉल दोन्हीने टीम इंडियासाठी त्याची मॅचविनिंग भूमिका वारंवार सिद्ध केली आहे. हा हार्दिकचा 119वा लिस्ट ए सामना होता, ज्यामध्ये त्याने त्याचे पहिले शतक केले. या सामन्यात हार्दिक पांड्याच्या आक्रमक फलंदाजीचा अंदाज यावरून लावता येतो की त्याने डावाच्या 39व्या षटकात पाच षटकार आणि एक चौकार मारून एकूण 34 धावा केल्या. हार्दिकच्या शानदार खेळीमुळे बडोद्याने 50 षटकांत नऊ गडी गमावून 293 धावा केल्या.






