---Advertisement---

‘मला नाव घ्यायचे नाही’, न्यूझीलंडविरुद्धच्या तिसऱ्या वनडेतील पराभवाचा खरा व्हिलन कोण? सुनील गावस्कर यांनी सांगितले

On: सोमवार, जानेवारी 19, 2026 8:05 PM
---Advertisement---

तिसऱ्या वनडेत न्यूझीलंडने भारताचा 41 धावांनी पराभव केला. या विजयासह न्यूझीलंडचा संघ मालिका 2-1 ने जिंकण्यात यशस्वी ठरला. भारताला वनडे मालिकेत मिळालेल्या या पराभवानंतर सुनील गावस्कर यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. या माजी दिग्गज खेळाडूने भारताच्या मालिका पराभवाचे मुख्य कारणही सांगितले आहे. गावस्कर यांच्या मते, कोणताही खेळाडू नाही तर भारताची खराब फिल्डिंग (क्षेत्ररक्षण) हे पराभवाचे मुख्य कारण ठरले आहे. रविवारी सामन्यानंतर सायमन डुल यांच्याशी बोलताना गावस्कर म्हणाले- माजी भारतीय कर्णधार गावस्कर यांनी पुढे म्हटले की, “मैदानावर भारतीय संघात आक्रमक वृत्तीचा अभाव दिसून आला. न्यूझीलंडच्या डावादरम्यान मधल्या षटकांमध्ये जे ढिले आणि निष्काळजी क्षेत्ररक्षण झाले, तेच पराभवाचे खरे कारण होते. सामन्यात भारतीय क्षेत्ररक्षकांनी कीवी फलंदाजांना एकेरी धाव घेऊन स्ट्राईक बदलण्याची संधी दिली, ज्यामुळे न्यूझीलंडचे फलंदाज सहजपणे मोठी धावसंख्या उभारण्यात यशस्वी झाले.”

गावस्कर यांनी मान्य केले की, “डेरिल मिचेल आणि ग्लेन फिलिप्स यांना भारतीय क्षेत्ररक्षकांनी सोपे सिंगल्स घेऊ दिले, ज्यामुळे सामन्याचे पारडे फिरले. गोलंदाज दबाव निर्माण करत होते पण क्षेत्ररक्षक तो दबाव हटवत होते. क्षेत्ररक्षण चांगले न होणे हेच सामन्यात भारताच्या पराभवाचे कारण ठरले.”

उल्लेखनीय आहे की, एका वेळी कीवी संघाचे 3 गडी अवघ्या 58 धावांवर बाद झाले होते, परंतु त्यानंतर भारतीय संघ न्यूझीलंडवर दबाव टाकण्यात अपयशी ठरला. मिचेल आणि फिलिप्स यांनी अवघ्या 176 चेंडूत 200 धावांची भागीदारी केली आणि संघाची धावसंख्या 300 च्या पार नेण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---