---Advertisement---

तेंडुलकरप्रमाणे जयस्वाललाही करावा लागणार त्याग; माजी दिग्गज खेळाडूची खास शिकवण

On: बुधवार, नोव्हेंबर 26, 2025 8:10 AM
---Advertisement---

भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील कसोटी मालिकेतील दुसरा सामना गुवाहाटी येथील बरसापारा क्रिकेट स्टेडियमवर खेळला जात आहे. या कसोटी सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेने आतापर्यंत पूर्णपणे वर्चस्व गाजवले आहे. कसोटीच्या शेवटच्या दिवशी टीम इंडियाला जिंकण्यासाठी 522 धावांची आवश्यकता आहे, तर दक्षिण आफ्रिकेला जिंकण्यासाठी 8 विकेट्स घ्यायच्या आहेत. दक्षिण आफ्रिकेने भारताला विजयासाठी 549 धावांचे लक्ष्य ठेवले होते. प्रत्युत्तरादाखल, टीम इंडियाची चौथ्या डावात सुरुवात खराब झाली. मोठी खेळी खेळण्याची अपेक्षा असलेला सलामीवीर यशस्वी जयस्वाल कट शॉट खेळताना आपली विकेट गमावला.

दक्षिण आफ्रिकेचा माजी वेगवान गोलंदाज डेल स्टेनने यशस्वी जयस्वालला ऑस्ट्रेलियामध्ये सचिन तेंडुलकरने ड्राइव्ह शॉट सोडला तसाच त्याचा शानदार कट शॉट काही काळासाठी सोडून देण्याचा सल्ला दिला. स्टेनने जिओस्टारच्या क्रिकेट शोमध्ये म्हटले की हा त्याचा आवडता शॉट आहे आणि तो टाळणे कठीण आहे. त्याला तो टाळण्याचा प्रयत्न करावा लागेल. तो म्हणाला, “मला आठवतंय की सचिनने ऑस्ट्रेलियात एका डावात एकही ड्राइव्ह खेळला नव्हता. यशस्वी जयस्वाललाही असेच काहीतरी करावे लागेल.”

भारताच्या दुसऱ्या डावात चेंडूवर कट शॉट मारताना जयस्वाल यष्टीरक्षक काइल व्हेरेनने झेलबाद झाला. स्टेन म्हणाला की तो उजव्या हाताच्या गोलंदाजांविरुद्ध हा शॉट सहज खेळतो, परंतु मार्को जॅन्सेनसारख्या डावखुऱ्या वेगवान गोलंदाजाविरुद्ध चेंडू त्याच्या अपेक्षेपेक्षा त्याच्या शरीराच्या जवळ असतो. तो म्हणाला की या परिस्थितीत तो अनेकदा स्टंपवर चेंडू खेळतो, तर कधीकधी चेंडू त्याच्या बॅटच्या कडेला लागतो आणि यष्टीरक्षक किंवा यष्टीरक्षकाकडे किंवा यष्टीरक्षकाच्या मागे असलेल्या स्लिप फिल्डरकडे जातो.

गुवाहाटी कसोटीच्या दुसऱ्या डावात टीम इंडियाचे टॉप-ऑर्डर फलंदाज अपयशी ठरले. यशस्वी जयस्वालने पहिल्या डावात अर्धशतक झळकावले होते, परंतु दुसऱ्या डावात तो 13 धावांवर बाद झाला. केएल राहुलने पहिल्या डावात 22 धावा केल्या पण दुसऱ्या डावात तो फक्त 6 धावा करू शकला. साई सुदर्शनने पहिल्या डावात १५ धावा केल्या. दुसऱ्या डावात तो किती मोठी धावसंख्या उभारू शकतो हे पाहणे मनोरंजक असेल.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---