पाकिस्तानने आशिया कप 2025 साठी आपला संघ जाहीर केला आहे. सलमान अली आघाला संघाचा कर्णधार बनवण्यात आले आहे, तर बाबर आझम आणि मोहम्मद रिझवान यांना स्थान मिळालेले नाही. आशिया कप 9 सप्टेंबरपासून सुरू होणार आहे, ज्यामध्ये पाकिस्तान संघ 12 सप्टेंबर रोजी ग्रुप-ए मध्ये ओमान संघाविरुद्ध पहिला सामना खेळेल. संघ जाहीर करण्यासोबतच, पीसीबीने काही मोठे निर्णय घेतले ज्यामध्ये अशा 5 खेळाडूंना स्थान मिळाले आहे जे पहिल्यांदाच आशिया कपमध्ये खेळताना दिसतील. हे पाच खेळाडू बऱ्याच काळापासून पाकिस्तानी संघासाठी टी-20 स्वरूपात खूप चांगली कामगिरी करताना दिसत आहेत. या दरम्यान, साहिबजादा फरहान आणि सुफियान मुकीम हे दोन असे खेळाडू आहेत ज्यांच्यावर सर्वांच्या नजरा खिळलेल्या असतील.
सॅम अयुब – 23 वर्षीय डावखुरा सलामीवीर सॅम अयुबने आतापर्यंत तिन्ही फॉरमॅटमध्ये पाकिस्तानी संघासाठी पदार्पण केले आहे, ज्यामध्ये जर आपण टी-20 आंतरराष्ट्रीयमधील त्याच्या कामगिरीबद्दल बोललो तर, अयुबने 36 सामन्यांमध्ये 22.03 च्या सरासरीने 705 धावा केल्या आहेत. या दरम्यान, अयुबच्या बॅटमधून तीन अर्धशतकीय डाव झळकले आहेत. सॅम अयुबचा टी-20 आंतरराष्ट्रीयमध्ये स्ट्राइक रेट 137.16 आहे.
साहिबजादा फरहान – साहिबजादा फरहानला पाकिस्तानच्या आशिया कप संघातही स्थान मिळाले आहे, ज्याने गेल्या 6 पैकी तीन सामन्यांमध्ये प्लेअर ऑफ द मॅच पुरस्कार जिंकला आहे. साहिबजादा फरहानने आतापर्यंत 15 टी-20 सामने खेळले आहेत आणि 21 च्या सरासरीने 315 धावा केल्या आहेत, ज्यामध्ये त्याचा स्ट्राइक रेट 127.02 आहे. त्याच वेळी, त्याच्या बॅटमधून तीन अर्धशतकीय डाव झळकले आहेत.
हसन नवाज – आतापर्यंत फक्त 14 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळलेला पाकिस्तानी संघाचा तरुण फलंदाज हसन नवाज त्याच्या कारकिर्दीत पहिल्यांदाच एखाद्या मोठ्या स्पर्धेत भाग घेणार आहे. हसनने टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात 28.25 च्या सरासरीने 339 धावा केल्या आहेत, ज्यामध्ये त्याने एक शतक आणि एक अर्धशतक केले आहे. जर आपण हसनच्या स्ट्राईक रेटबद्दल बोललो तर तो 175.65 आहे.
अबरार अहमद – मिस्ट्री स्पिनर म्हणून ओळखला जाणारा पाकिस्तानी संघाचा 26 वर्षीय फिरकी गोलंदाज अबरार अहमद त्याच्या कारकिर्दीत पहिल्यांदाच आशिया कपमध्ये खेळणार आहे. अबरारने त्याच्या कारकिर्दीत आतापर्यंत 14 टी-20 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याने 21.24 च्या सरासरीने एकूण 17 विकेट्स घेतल्या आहेत. अबरार अहमदचा इकॉनॉमी रेट 7.19 आहे.
सुफियान मुकीम – डावळ्या हाताचा फिरकी गोलंदाज सुफियान मुकीमने 2023 मध्ये त्याचा पहिला टी20 आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला, तेव्हापासून तो आतापर्यंत फक्त 13 सामने खेळू शकला आहे. मुकीमने 11.95 च्या सरासरीने 21 विकेट्स घेतल्या आहेत, ज्यामध्ये त्याचा इकॉनॉमी रेट फक्त 5.75 आहे.





