---Advertisement---

अखेर अश्विननं तोडलं मौन! अचानक निवृत्तीचं खरं कारण उघड; म्हणाला- बेंचवर बसून बसून…

On: शुक्रवार, ऑगस्ट 22, 2025 8:11 AM
---Advertisement---

भारताचा ऑस्ट्रेलियाचा शेवटचा दौरा खूपच निराशाजनक होता. संघाला 1-3 असा पराभव स्वीकारावा लागला. या पराभवाचा फटका अनेक खेळाडूंना बसला. आर. अश्विन, विराट कोहली आणि रोहित शर्मा यांना कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्ती घ्यावी लागली. रोहित आणि विराटची निवृत्ती खूप उशिरा आली, परंतु अश्विनने दौऱ्याच्या मध्यात निवृत्तीची घोषणा करून सर्वांना आश्चर्यचकित केले. आता अखेर अश्विनने त्याच्या निवृत्तीबद्दलचे मौन तोडले आहे आणि चाहत्यांना त्याच्या अचानक निवृत्तीमागील खरे कारण सांगितले आहे. अश्विन म्हणाला की तो परदेशी दौऱ्यांवर बेंचवर बसून कंटाळला होता, म्हणूनच तो निवृत्त झाला.

अश्विनने आपल्या यूट्यूब चॅनेलवर राहुल द्रविड़सोबतच्या संवादात सुरुवातीला मजेत म्हटलं – “मला वाटतं ही फक्त वेळेचीच बाब होती. मी आयुष्यात कुठे उभा आहे यावर मी विचार करत होतो. मला मान्य करावंच लागेल की मी आता वयस्कर झालो आहे.”

यानंतर त्याने खरी कारणं उघड केली.

तो म्हणाला, “दौर्‍यावर जाणं आणि सतत बेंचवर बसणं, हे शेवटी माझ्यावर भारी पडलं.”

त्याने सांगितलं की निर्णायक घटक त्याचा परिवार होता.

अश्विन पुढे म्हणाला, “माझा हेतू संघाला मदत न करण्याचा नव्हता, पण तुम्ही विचार करता की मी घरच्या मुलांसोबत वेळ घालवावा का? ते मोठे होत आहेत आणि मग मी नेमकं काय करतोय?”

त्याने हेही स्पष्ट केलं की आंतरराष्ट्रीय करिअरसाठी त्याने खूप आधीच डेडलाईन ठरवली होती.

तो म्हणाला, “माझ्या डोक्यात नेहमीच होतं की मी 34-35 वर्षांचा झाल्यावर निवृत्त होईन.”

शेवटी त्याने सांगितलं की आंतरराष्ट्रीय कारकीर्द संपली असली तरी तो लवचिकता आणि संतुलनासाठी अजूनही घरगुती क्रिकेट खेळत राहील.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now
---Advertisement---