टीम इंडिया आता एका नवीन मालिकेसाठी सज्ज झाली आहे. अफगाणिस्तानविरुद्धच्या मालिकेसाठी भारतीय संघाची घोषणा करण्यात आली असून, संघाचे नेतृत्व शुबमन गिलकडे सोपवण्यात आले आहे. या मालिकेत एक कसोटी सामना आणि त्यानंतर तीन एकदिवसीय सामने (ODIs) खेळले जातील. दरम्यान, ज्या खेळाडूची यापूर्वीची कामगिरी फारशी प्रभावी नव्हती, त्याने पुन्हा एकदा कसोटी संघात पुनरागमन केले आहे. मात्र, त्याच्या मागील कामगिरीचा इतिहास पाहताही त्याला पुन्हा एक संधी देण्यात आली आहे, या गोष्टीमुळे सध्या जोरदार चर्चांना उधाण आले आहे.
बीसीसीआयने अफगाणिस्तानविरुद्धच्या कसोटी सामन्यासाठी जाहीर केलेल्या संघात साई सुदर्शनचा समावेश केला आहे. साईला टीम इंडियामध्ये स्थान मिळण्याची ही काही पहिलीच वेळ नाही. यापूर्वीही त्याला संधी देण्यात आल्या होत्या, परंतु तो आपली छाप पाडण्यात अपयशी ठरला होता. परिणामी, त्याची पुन्हा निवड होणार नाही, अशी चर्चा क्रिकेट वर्तुळात सुरू होती. तरीही, आता त्याने पुन्हा एकदा भारतीय संघात पुनरागमन केले आहे.
साई सुदर्शनने जून 2025 मध्ये इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेत आपल्या कसोटी कारकिर्दीची सुरुवात केली होती. त्या मालिकेत त्याला केवळ एकच अर्धशतक झळकावता आले होते. त्यानंतर, त्याला वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या मालिकेतही संधी मिळाली; परंतु तिथेही त्याला केवळ एकच अर्धशतक करता आले. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेतही त्याची बॅट शांतच राहिली होती.
आतापर्यंत, साईने 6 कसोटी सामने खेळले असून त्यात त्याने 302 धावा केल्या आहेत. त्याच्या नावावर केवळ दोन अर्धशतके जमा आहेत आणि त्याची फलंदाजीची सरासरी 27.45 इतकी आहे. अशी कामगिरी असूनही, त्याला पुन्हा एकदा टीम इंडियाकडून खेळण्याची संधी देण्यात आली आहे.
आयपीएलमध्ये, साई सुदर्शन गुजरात टायटन्स या संघाकडून खेळतो. या संघाचा कर्णधार खुद्द शुबमन गिलच आहे. आता, भारतीय कसोटी आणि एकदिवसीय या दोन्ही संघांचे नेतृत्वही गिलकडेच सोपवण्यात आले आहे. आयपीएलमध्ये, हे दोन्ही खेळाडू अनेकदा डावाची सुरुवात करताना एकत्र दिसतात. परिणामी, या दोन खेळाडूंमधील भक्कम समन्वय आणि मैत्रीबद्दल सध्या बरीच चर्चा सुरू आहे.
नेमक्या याच कारणामुळे काही क्रिकेट चाहते असा प्रश्न उपस्थित करत आहेत की, खराब कामगिरी असूनही साईला पुन्हा संधी मिळाली, ती केवळ या मैत्रीपूर्ण संबंधांमुळेच तर नाही ना? आता मुख्य मुद्दा हा आहे की, शुबमन गिल प्लेइंग इलेव्हनमध्ये साई सुदर्शनला स्थान देतो का आणि जर त्याला संधी मिळाली, तर तो कशी कामगिरी करतो सर्वांचे लक्ष याच गोष्टीवर केंद्रित झाले आहे.
अफगाणिस्तानविरुद्धचा एकमेव कसोटी सामना 6 जूनपासून न्यू चंदीगड येथे खेळवला जाणार आहे.






रियान परागची समालोचकांवर टीका! म्हणाला, “केवळ क्रिकेटचे बोला, बाकीचे….”