आयपीएलमध्ये लखनऊ सुपर जायंट्सविरुद्ध मुंबई इंडियन्सचा फलंदाज तिलक वर्मा रिटायर्ड आईट झाला. आयपीएलमध्ये अशा प्रकारे बाद होणारा तो चौथा खेळाडू ठरला. त्याच्या आधी रविचंद्रन अश्विन, अथर्व तायडे आणि साई सुदर्शन यांनी आयपीएलमधून रिटायर्ड आईट झाले आहेत. तिलकने सामन्यात 23 चेंडूत 25 धावा केल्या, ज्यामध्ये त्याच्या बॅटमधून फक्त एक चौकार लागला. आता सर्वात मोठा प्रश्न असा आहे की तो स्वतःहून रिटायर्ड आईट झाला की कोणाच्या तरी सल्ल्याने? मुंबई इंडियन्सचे प्रशिक्षक महेला जयवर्धने यांनी यावर उत्तर दिले आहे.
मुंबई इंडियन्सला शेवटच्या 7 चेंडूत 24 धावांची आवश्यकता होती. पण तिलक वर्मा चांगली फलंदाजी करत नव्हता. मग तो रिटायर्ड आईट झाला आणि त्याच्या जागी मिचेल सँटनर फलंदाजीला आला. ईसपीएनक्रिकएन्फोच्या अहवालानुसार, सामन्यानंतरच्या पत्रकार परिषदेत महेला जयवर्धनेने कबूल केले की तिलकला रिटायर्ड आईट करण्याचा निर्णय त्याचा होता. तो म्हणाला की त्याला फक्त धावा करायच्या होत्या, पण तो तसे करू शकला नाही.
मुंबई इंडियन्सचे प्रशिक्षक महेला जयवर्धने म्हणाला की, “शेवटच्या काही षटकांपर्यंत आम्ही वाट पाहिली. त्याची लय परत येईल, अशी आशा होती. तो खेळपट्टीवर काही काळ होता, आणि कदाचित ती खेळी पूर्णही करू शकला असता. पण वेळ निघून चालली होती, आणि मला वाटले, आता नव्या खेळाडूची गरज आहे. तो संघर्ष करत होता, आणि कधी कधी क्रिकेटमध्ये कठोर निर्णय घ्यावे लागतात. त्याला रिटायर्ड आउट करणे सोपं नव्हतं, पण तो एक धोरणात्मक पाऊल होतं.”
एकेकाळी मुंबई इंडियन्स संघ लखनऊ सुपर जायंट्सविरुद्ध विजयाच्या उंबरठ्यावर असल्याचे दिसत होते. सूर्यकुमार यादव आणि नमन धीर चांगली फलंदाजी करत होते. पण हे दोन्ही खेळाडू बाद होताच, मुंबईचा धावगती खूपच मंदावली आणि शेवटच्या षटकात पाठलाग करण्याच्या जवळ आल्यानंतर मुंबईचा संघ सामना गमावला.






