रमजानमध्ये रोजा न पाळल्याने भारतीय क्रिकेटपटू मोहम्मद शमी अडचणीत सापडला आहे. आता मौलाना शहाबुद्दीन रझवी बरेलवी यांनी शमीला गुन्हेगार घोषित केले आहे. शहाबुद्दीन हे अखिल भारतीय मुस्लिम जमातचे अध्यक्ष आहेत. खरंतर हे प्रकरण 4 मार्च रोजी झालेल्या चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2025 च्या भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया सेमीफायनल सामन्याशी संबंधित आहे. त्या सामन्यात शमी पेये घेताना दिसला. तेव्हापासून शमीवर टीकाकारांनी टीका केली. (Mohammed Shami Roza Controversy 2025)
आता, एएनआयमार्फत मौलाना शहाबुद्दीन यांनी मोहम्मद शमीच्या वादावर मोठी प्रतिक्रिया दिली आहे. ते म्हणाले की, “इस्लाममध्ये उपवास करणे आवश्यक आहे. जर एखाद्या निरोगी व्यक्तीने जाणूनबुजून उपवास केला नाही तर तो पापाचा दोषी ठरेल. भारतातील लोकप्रिय क्रिकेट व्यक्तिमत्व असलेल्या मोहम्मद शमीने सामन्यादरम्यान पाण्यासारखे पेय घेतले. लोक त्याला पाहत होते. जर तो खेळत असेल तर तो निरोगी आहे हे स्पष्ट आहे.” (Mohammed Shami Ramadan controversy India cricket)
मौलाना शहाबुद्दीन रझवी बरेलवी पुढे म्हणाले की, मोहम्मद शमी निरोगी असूनही त्याने हे पेय घेतले. त्यामुळे लोकांमध्ये चुकीचा संदेश जातो. उपवास न केल्याने त्याने पाप केले आहे. त्यांनी हे करू नये. शरियतनुसार, शमीला गुन्हेगार म्हटले जाईल. (Maulana Shahabuddin Rizvi on Shami fasting)
Md Shami is a criminal for not observing fast during Ramzan and choosing to play for his country over his faith… He has sent the wrong message to the Muslim community.
– President of All India Muslim Jamaat, Maulana Shahabuddin Razvi pic.twitter.com/aNF1u9GE50
— Mr Sinha (@MrSinha_) March 6, 2025






